overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 75
    OverclockZone Member vist's Avatar

Default เมื่อ ยาสีฟัน Colgate สูตรเย็นสดชื่น ปะทะ AMD A10 5800K จะเป็นอย่างไร!!!!!!

เนื่องจากผมเกิดความสงใสว่ายาสีฟัน ใช้แทนซิลิโคนได้ไหม ผมเลยจับปาด MX-4 ทิ้ง

บีบ Colgate สูตรเย็นสดชื่นแทนที่ซะเลย ก็แบบ... สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น

สรุปคือผมเลยต้องลอง เข้าใจว่าจะมีหลายๆท่านสงใสแน่ เลยเอามาให้ชม

เจ้า PC เครื่องไหนที่ถูกทารุณ น่ะหรอครับ เครื่องนี้เลยคร้าบบบบ

Spec เครื่อง

Cpu AMD A10 5800K @ 4.2 GHZ

M/B MSI F2A85X-G65

RAM Team Xtreem LV 8GB (4X2) / 2133

VGA 7660D + 6670 (APU + GPU ) Hybrid Crossfire

HDD Western Digital Black 500GB Buffer 64MB

จอ Samsung 23" + Toshiba TV 32"

ODD Samsung DVD

PSU RaidMax 630W

Sink TX3 2พัดลม

ซิลิโคน Colgate สูตรเย็นสดชื่น

ยาสีฟันหลอดที่นำมาทำการทดลอง

บีบลงไปแล้วครับ ด้วยปริมาณที่พอเหมาะ

ใส่ซิงค์กลับคืนเสร็จสิ้น

เริ่มเปิดเครื่องทำการทดลอง

อุณหภูมิในเวลาเปิดเครื่องเฉยๆ อยู่ที่ 55องศา ร้อนกว่า MX4 ที่ใช้ตอนแรกแค่ 4-5องศา

เข้าเล่นเกมส์ MAFIA II อย่างกลุ้มใจ T T กลัวแต๊ป

อุณหภูมิระหว่างเล่น 71-73 องศา

ในการทดลองผมต่อจอไว้ 2จอนะครับ เกมส์เล่นผ่านจอ Samsung ไว้ รายละเอียดประสุดทุกตัวครับ
    ส่วนจอ Toshiba ผมใช้เปิดแสดงสถานะ พวกโปรแกรม Hw monitor อะไรแบบนี้นะครับ

สรุปผลการทดลอง

มันก็ร้อนกว่า MX-4 ของผมประมาณ 4-5 องศา ในเวลา Idel
    และร้อนกว่า MX-4 ประมาณ 8-10 องศาในเวลา Full lode

สำหรับผม คิดว่ามันอยู่ในระดับที่ใช้ได้ทีเดียว ในระยะเวลาสั้นๆ ส่วนใจระยะยาวผมเองก็ไม่ทราบครับ
    และผมก้ไม่กล้าใช้ไปยาวๆอีกเหมือนกัน 555+

ผมจะใช้แบบนี้ไปอีกซัก 2-3วัน แล้วจะเอารูปยาสีฟันตอนแกะมาให้ดูนะครับ

รูปที่แปะไว้เป็นรูปถ่ายหลังจากที่ผ่านการทดสอบมาประมาณ 1ชั่วโมงนะครับ

หลังจากที่ใช้งาน Colgate สูตรเย็นไป3วัน

จากสองรูปด้านล่างเพิ่งแกะออกมาถ่ายนะครับ จะเห็นได้ว่าถึงแม้จะผ่านการใช้งานจริงไปแล้ว
    ในเวลา3วันแบบไม่ได้ปิดเครื่องโหลดบิต 24ชม. เข้าเน็ตเล่นเกมส์ไปเรื่อยๆ

มันก็ยังไม่ปรากฏอาการแห้งมากมายนักมีเพียงขอบๆเท่านั้นครับ ที่เริ่มแห้งบ้าง(CPU)

เช็ดด้วยผ้าหมาดๆแทบตายกว่าจะกลับมาวิ้งๆเหมือนเดิมครับ

ถ้าไงผมเองก็ใช้ MX-4 เหมือนเดิมก่อนละกัน....

ถ้าไงจากการทดลองตลอด3วันของผม อุณหภูมิที่ผมทำการเก็บตลอดเวลาที่ทำการทดสอบ

อุณหภูมิแทบไม่มีความแตกต่างกัน เพราะฉนั้น ผมขอสรุปว่ามันใช้งานได้จริงในเวลาสั้นๆ

ส่วนเรื่องการทดลองอื่นๆที่หลายๆท่านถามมา ผมจะทำการทดลองให้แน่นอนครับ

แต่ผมขอเวลาเล็กน้อยว่างๆจะทำให้ครับ ^ ^

รายการตามนี้

1.ยาสีฟันยี่ห่ออื่น

2.ยาหม่อง

3.เคาท์เทอร์เพน

4.จาระบี

5.ครีมกันแดด

6.วาสลีน

7.Cooling Fever

8.KY gel

9.ขาวๆข้นๆ (ชาวAMD ขอมาท่านนึง)

ในระหว่างนี้ผมกะจะหา PSU ติดระเบิดยี่ห่อหนึ่งมาทำการทดสอบอยู่ด้วยครับ
    ลองๆติดตามชมกันได้นะครับ มีอะไรขอมาได้เลยครับ ผมชอบลองของครับ
    Last edited by vist; 21 Dec 2012 at 21:13:23. Reason: ครบระยะเวลาทดลอง

OverclockZone Member zirconium9's Avatar

กลิ่นหอมเลย 5 5

OverclockZone Member Theone555's Avatar

โหดมากกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member pom8327's Avatar

สวดดดดด......ยวดดดดดด.................

OverclockZone Member akararat's Avatar

เข้าใจคิด แต่ผมว่า ซิลิโคลน ดีสุดละ อิอิ

OverclockZone Member popoom's Avatar

ลอง ดาลี่ สูตรดับเบิ้ลมิ้น ให้ดูหน่อยฮะ
    Last edited by popoom; 17 Dec 2012 at 20:03:01.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

ไม่เกิน 4 วันมันก็จะเริ่มแห้ง

หลังจากนั้น ... หึๆๆ

OverclockZone Member Min152's Avatar
    เขื่อนเจ้าพระยา-ภูเก็ต

รอติดตามครับ ว่าจะผ่ากระดอง ivy ลองทาสักหน่อย

OverclockZone Member 1623's Avatar

ลองทดสอบแบบไม่ทาอะไรเลยด้วยครับ

OverclockZone Member DangJazz's Avatar

ลองทดสอบทาบนฟอยด์ แล้วเผาดูก็ได้มั้งครับ ว่ามันจะเปลี่ยนสีเป็นน้ำตาลไหม้รีเปล่า ถ้ามีส่วนผสมของน้ำตาลนิดๆ ก็น่าจะเป็น

OverclockZone Member sell1's Avatar
    ไม่มีไลน์FB,pmเท่านั้น

อ่าท่าน อาจจะไหลลงซอกเก็ต ตอน fulload นาท่าน

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

เอาฮาดีจริง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เชียงราย-แม่สาย 19-20 พย. 62

ตู้ม!!! กลายเป็นโกโก้ครั้นนนนนนนน

OverclockZone Member vist's Avatar

เปลี่ยนใจครับ ผมจะใช้ต่อไปซัก 3วันเลยละกัน

แล้วจะเอารูปเวลาแกะมาให้ชมกันครับ ระหว่างนี้ผมจะตั้งโหลดบิต 24Hr. เลยละกัน

ออกแนวเถื่อนนิดหน่อย ^ ^

rayman9's Avatar

ข้อดีของ ยาสีฟัน มีฟลูออไรด์ครับ กระดองไม่ผุ .....

OverclockZone Member

รอชม อีก 3 วันข้างหน้า

OverclockZone Member iloveahgil's Avatar

ฮ่าๆ โหดร้ายจิงๆเลยท่าน

OverclockZone Member k-sira's Avatar

เทพ!

OverclockZone Member qwerty2536's Avatar

โหดขิงๆไม่รวยทำไม่ได้นะนี่ 555+

ผมแนะนำอีกยี่ห้อนึงตาดอกบัวคู่ครับ

OverclockZone Member Marionet's Avatar

รอดูผล ว่าแต่โหดมากๆครับท่าน

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks