Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับว่า Stock cooler ของผมมันปกติมั้ย??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับว่า Stock cooler ของผมมันปกติมั้ย??

ซิ้งค์แถมของ Intel ivybridge (i3) น่ะครับ ตอนกดเปิดเครื่องพัดลมมันจะกระดุกทีนึง ขยับจึ๊กเดี๋ยว แต่ไม่หมุน
    ต้องรออีกหน่อย มันถึงจะค่อยเริ่มหมุน อย่างงี้อาการมันปกติมั้ยครับ (ผมใช้บอร์ด Gig h77)

เคยได้ยินว่าพวกซิ้งค์แยก มันก็หมุนทันทีตอนเปิด ไม่ยักเป็นอย่างนี้

อย่างงี้มันผิดปกติมั้ยครับ ถ้าเพี้ยนจะได้ไปเปลี่ยนครับ

ปกติ

Comment

มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ หรือเป็ฯเอกลักษณ์ของพัดลม Intel -*-

Comment

ผมว่าเป็นพฤติกรรม การจ่ายไฟของบอร์ดมากกว่า

Comment

ปกติ ผมก็เป็น asus p8h77-m กดเปิด เเล้วมันจะทำท่าหมุนนิดๆเเล้วหยุด เเล้วซัก 1 วิ มันจะมีเสียบปิ๊บเเล้วมันจะหมุน

Comment

Working...
          X