Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีสงสัยครับแรม8กับ16ชิปอันไหนดีกว่ากันต่างกันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีสงสัยครับแรม8กับ16ชิปอันไหนดีกว่ากันต่างกันยังไงเหรอครับ

พอดีสงสัยครับแรม8กับ16ชิปอันไหนดีกว่ากันต่างกันยังไงเหรอครับ ผุ้รุ้บอกหน่อยครับ มานผิดกระต้องโทดทีน่ะครับ

อ่อ

ผิดหมวดอ่ะ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
      อ่อ

ผิดหมวดอ่ะ
      ถูกต้อง

1GB (128MB x 8)
      1GB (64MB x 16)

เม็ดแรมน้อยก็จะประหยัดไฟ

Comment

เขาอาจจะหมายถึงแรมบนการ์ดจอก็ได้นะ ถึงโพสที่นี่อะ

เคยเจอมาว่า(ต้นท่งอาจเชื่อถือไม่ได้มากนัก) จำนวนเม็ดแรมบน VGA ซึ่งการคำนวณบิตแรมของ ATI ยิ่งมีเม็ดแรมมากจำนวนบิตยิ่งเพิ่มมากขึ้น (ไม่ยืนยันว่าจริงไหมนะครับ)

Comment

Working...
        X