Announcement

Collapse
No announcement yet.

kave 5.1 + X fi pro usb 5.1 เสียง SUB เบามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kave 5.1 + X fi pro usb 5.1 เสียง SUB เบามาก

ลองซื้อหูฟัง Kave 5.1 มาใช้งานแล้วต่อกับ X-fi Pro 5.1 แต่ปรากฏว่าเสียง SUB มันเบามาก จนน่าใจหาย ไม่รู้สึกถึงอะไรมากระแทกหูเลย
    ผมลองปรับเพิ่มลดเสียง ลำโพง FRONT,REAR,SUB,CEN หมดแล้วเสียงออกหมดทุกตำแหน่ง แต่SUB บางมากๆ ใครเคยจับคู่กับตัวนี้หรือลองใช้ มาชี้แนะหน่อยครับ

bass redirect

Comment

หาแล้วท่านแต่ไม่เจอในหน้า แผงควบคุม ของ Creative น่ะครับหรือผมต้องลงตัวไหนเพิ่ม

Comment

Comment

เปิดหน้าเดียวกับท่านแล้วแต่มันไม่มี Bass setting ซิท่าน
          ขอยืมรูปจาก Google มาแปะให้ท่านดูนะ

Comment

สงสัยลง driver ผิดแน่ๆ ตอนโหลดมาไม่ได้ดู ขอลองก่อนนะครับ

Comment

ลองเข้าไป หน้า thx แล้วกดรูปฟันเฟือง มันมีไรขึ้นให้ปรับบ้าง เอารุปมาแบ่งกันดูด้วย

Comment

ปรับแถวนี้มีผลใหม

Comment

คือตอนนี้ผมอยู่ ออฟฟิศที่โรงงานครับท่าน ต้องกลับไปลองที่บ้านก่อน ผมอยากจะลงให้ท่านดูใจจะขาด
                  ตอนนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวโปรแกรมผมอาจจะลงผิด เพราะไม่ได้ลงจากแผ่น โหลดมาจาเวบแบบง่วงๆ หน้าตาโปรแกรมของผมมันไม่มีคำว่า X fi แบบท่าน ผมไปดูในรีวิว เห็นเขามีกันหมดเลย

ขอบคุณท่านมาก "รักหมาแดกแมว" ผมจำได้ตั้งแต่เล่น OCZ ใหม่ๆ เป็นเกรียติอย่างยิ่ง ถ้ายังไปลองแล้วไม่ได้ผมขอ Pm หาท่านนะครับ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์จากแผ่นดูใหม่ครับ ผมเคยเป็นอยู่

ลงใหม่ปั้ป ขี้หูสั่นเลยครับ

Comment

Originally posted by rutzaa View Post
                      ลองลงไดร์เวอร์จากแผ่นดูใหม่ครับ ผมเคยเป็นอยู่

ลงใหม่ปั้ป ขี้หูสั่นเลยครับ
                      555+ แบบนี้ต้องรีบกลบไปลองขี้หูสั่นซะแล้วครับ

Comment

มันปรับได้ด้วยรึเนี่ยตอนแรกก็ใช้ x-fi pro sub บางมากเหมือนกันเลยขายทิ้งมาซื้อ recon3d ตอนนี้ขี้หูกระจาย

Comment

Driver official รู้สึกว่าจะไม่มี THX

X-FI CMSS-3D ไม่เปิดก็ได้บ้างที่ฟังแล้วหล่อนๆ
                          ถ้ามันยังไม่สะใจก็ปรับที่ Remote ของตัว Kave ปรับ CT FR RE ไว50% sub 100% (ผมปรับแค่ CT FR RE 80% SUB 100% Master Volume 34%)
                          เสียงBase เวลา เปิด/ปิด Bass Redirection คงละแนวเลยลองฟังดู

Driver ที่ไม่ใช้ official หาโหลดจากในเว็บนี่ละแต่จำไม่ได้ละอยู่หมวดใหน

Comment

Working...
                          X