คือว่า เครื่อง คนที่หอ เค้าให้มาลงวินโดว์ให้ ผมก็ลง ไปตามปกติ HP Mini 1140NR Vivienne Tam

ต้องใช้แฟลตไดร์ลง เพราะมันไม่มี ช่องใส่แผ่น CD ก็ลงได้ตามปกติ ลงวินโดว์ 7 อันติเมต 32 บิท

ลงเสร็จแล้ว ผมยังไม่ทันได้ลงไดร์เวอร์อะไรเลย แต่มันครบ ทุกอย่างเสียงออก เน็ต เล่นได้เลย ทั้ง ไวเลส-แลน ลำโพง ทุดอย่างครบ เล่นได้เลย

แต่ปัญหาคือ เค้าบอกว่า เสียง ไมล์ ไม่ออก คือพูดไม่มีเสียง ลองทำทุกวิธีแล้ว แต่เวลาเสียบหูฟังน่าจะใช้ได้นะครับ แต่นี่ไม่ได้ยินออะไรเลย ตะโกนยังไม่ได้ยินเลย แต่ถ้า เคาะ ขีดเขียวจะขยับ แต่พูด ขีดเขียวที่ไมล์ไม่ขยับ

ลองทำตามขั้นตอนในเน็ตแล้วไม่เกิดเสียงเลยครับ

ทำไงดีครับ ไดร์เวอร์ดูแล้วก็ ครบ

โปรแกรมที่เค้าลองเล่นก็ Skype แต่เห็นว่าเอาหูฟังแบบมี สมอทอคมาเสียบเหมือนจะพูดแล้วมีเสียงได้นะครับ

หรือผมต้องลงวินโดว์ ใหม่