Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดบอร์ดใหม่ให้ซัพพอร์ต USB3.0 ด้านหน้าครับ FX6100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดบอร์ดใหม่ให้ซัพพอร์ต USB3.0 ด้านหน้าครับ FX6100

ซื้อ Gigabyte 970A-D3 มาแต่ไม่ซัพพอร์ต usb3.0 หน้าเคสมาซะงั้น ผมอยากได้ที่ซัพพอร์ตด้านหน้าครับ หล่อดี อิอิ
    และก็อยากทราบด้วยว่า ถ้า M/B ที่มีออนบอร์ดติดมาด้วย จะมีผลกับการ์ดจอแยกยังไงบ้างครับ เห็นที่ร้าน JIB บอกว่า
    มันจะมีบ้างเช่น มันไปออกออนบอร์ดบ้าง ทั้ง ๆ ที่ต่อการ์ดจอแยกไว้ ประมาณนี้ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนะ
    งบ 3000 ครับ
    หรือจะเปลี่ยนไปเป็นค่าย INTEL เลยไหมครับ ยังไม่ถึง 7 วัน เปลี่ยนได้อยู่ครับ
    ของเดิมมัน
    CPU FX6100
    M/B Gigabyte 970A-D
    RAM 8 G 1600
    การ์ดจอ GTX650Ti
    HDD 1TB

หรือจะย้ายค่ายไปเล่น i5-3470 เลยดีไหมครับบ

Comment

Gigabyte 970A-D3 ไม่ซัพพอต ยังไง ต่อสายจากหน้าเคสเข้าหลังบอดนะครับ ผมใช้อยู่บอดนี้

Comment

อ่ะ ทำไงหรอครับ แนะนำด้วยครับ ทำไม่เป็นจริง ๆ
        Last edited by superjay2; 18 Dec 2012, 10:37:02.

Comment

Originally posted by title01 View Post
          Gigabyte 970A-D3 ไม่ซัพพอต ยังไง ต่อสายจากหน้าเคสเข้าหลังบอดนะครับ ผมใช้อยู่บอดนี้
          อ่ะ ทำยังไงหรอครับ ผมทำไม่เป็นจริง ๆ เคยยกไปให้ที่ร้านต่อให้ใหม่ เค้าก็เอาสายต่อแปลงมาใส่บอร์ด usb3.0 มันก็ใช้ได้นะครับ แต่วิ่งเหมือน usb 2.0 จึงอยากจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่น่ะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกจริง ๆ ก็ดีสิครับแต่มันทำยังไงล่ะครับ อธิบายให้ทีนะครับ

Comment

Originally posted by superjay2 View Post
            อ่ะ ทำยังไงหรอครับ ผมทำไม่เป็นจริง ๆ เคยยกไปให้ที่ร้านต่อให้ใหม่ เค้าก็เอาสายต่อแปลงมาใส่บอร์ด usb3.0 มันก็ใช้ได้นะครับ แต่วิ่งเหมือน usb 2.0 จึงอยากจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่น่ะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกจริง ๆ ก็ดีสิครับแต่มันทำยังไงล่ะครับ อธิบายให้ทีนะครับ
            - - ลงไดร้เวอ ยังละครับท่าน ไดร้เวอ USB 3.0 หนะ ส่วนสายจากหน้าเคส ต่อเข้่าหลังบอดช่องสีฟ้านะ

Comment

อ่ะ เข้าใจละ คือแบบนั้นมันไม่เท่ห์ไม่หล่อน่ะครับ ผมต้องการเสียบ USB 3.0 หน้าเคสได้เลยน่ะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by superjay2 View Post
                อ่ะ เข้าใจละ คือแบบนั้นมันไม่เท่ห์ไม่หล่อน่ะครับ ผมต้องการเสียบ USB 3.0 หน้าเคสได้เลยน่ะครับ อิอิ
                ก็มันต้องเอาสายหน้าเคสต่อเข้ากับบอดก่อนสิครับ ไม่งั้นจะเสียบ USB หน้าเคสติดเรอะ

Comment

Originally posted by title01 View Post
                  ก็มันต้องเอาสายหน้าเคสต่อเข้ากับบอดก่อนสิครับ ไม่งั้นจะเสียบ USB หน้าเคสติดเรอะ
                  ป๊าดด งั้นเดี๋ยวลองแงะดูก่อนนะ จะต่อถูกหรือเปล่าไม่รู้ >_< เค้าทำไม่เป็นนิ T-T

Comment

เสียบแล้วครับ ไดร์เวอร์ usb 3.0 ก็ลงแล้วเช่นกัน จากนั้นก็เทสการส่ง-เขียน ข้อมูลครับ ผลคือ ความเร็วเทียบเท่า usb 2.0 คุณลองเทสให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับว่า ความเร็วมันเท่าไหร่?? แต่หากเสียบด้านหลัง usb 3.0 มันใช้ได้ปกติครับ

Comment

เสียบแล้วครับ ไดร์เวอร์ usb 3.0 ก็ลงแล้วเช่นกัน จากนั้นก็เทสการส่ง-เขียน ข้อมูลครับ ผลคือ ความเร็วเทียบเท่า usb 2.0 คุณลองเทสให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับว่า ความเร็วมันเท่าไหร่?? แต่หากเสียบด้านหลัง usb 3.0 มันใช้ได้ปกติครับ
                      อ่อ คุณไปเสียบเอาช่อง USB บนบอดหรอ มันไม่ได้ครับ นั่นมัน USB 2.0 ต้องเสียบหลังบอดเท่านั้นนะครับ คือสายต่อจากหน้าเคสท่าน มันสายอะไร แล้่วเคสท่านมันเคสอะไร

เคสมี USB 3.0 ป่าวหละ ใช่ว่า เคส 2.0 แล้วจะเสียบให้ 3.0 นะ

Comment

อ่อ คุณไปเสียบเอาช่อง USB บนบอดหรอ มันไม่ได้ครับ นั่นมัน USB 2.0 ต้องเสียบหลังบอดเท่านั้นนะครับ คือสายต่อจากหน้าเคสท่าน มันสายอะไร แล้่วเคสท่านมันเคสอะไร

เคสมี USB 3.0 ป่าวหละ ใช่ว่า เคส 2.0 แล้วจะเสียบให้ 3.0 นะ
                        เคส ATX Case Cooler Master Elite 431 ครับ มันมี usb 3.0 ด้านหน้า 1 ช่องครับ ผมอยากใช้ usb 3.0 ด้านหน้าน่ะครับ

Comment

เคส ATX Case Cooler Master Elite 431 ครับ มันมี usb 3.0 ด้านหน้า 1 ช่องครับ ผมอยากใช้ usb 3.0 ด้านหน้าน่ะครับ
                          แล้วสายเสียบมันเป็นยังไงหละครับท่าน สาย ต่อจากหน้าเคสอะ

Comment

ดูนะ บอดตัวนี้มันไม่มี ช่องเสียบ USB 3.0 บนบอด ต้องต่อเข้ากับหลังเคสเท่านั้น

Comment

แบบนี้

Comment

Working...
                              X