Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้จังครับว่า cd-rom มันแบ่งเป็น sata กับ ide ด้วยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้จังครับว่า cd-rom มันแบ่งเป็น sata กับ ide ด้วยเหรอครับ

อยากรู้จังครับว่า cd-rom มันแบ่งเป็น sata กับ ide ด้วยเหรอครับ พอดีเพื่อนมันซื้อเครื่องเก่ามาครับแล้วซื้อ cd-rom ตัวใหม่ครับแล้วมันบอกต่อกันไม่ได้ครับเครื่องรองรับ cd-rom ide แต่มันซื้อมาเป็นแบบ sata ครับช่วยตอบทีครับ แล้วถ้าอย่างงั้นแล้วจะทำยังไงให้มันใส่ด้วยกันได้คร ับหรือซื้อใหม่เลยเหรอครับ

หาซื้อการ์ด SATA มาเสียบก็ได้ครับ การ์ด PCI ธรรมดา ๆ ราคาไม่แพง

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
      หาซื้อการ์ด SATA มาเสียบก็ได้ครับ การ์ด PCI ธรรมดา ๆ ราคาไม่แพง
      ถูกต้องครับ ให้เพื่อนไปซื้อการ์ด PCI Slot SATA มาเสียบก็เรียบร้อยครับ

Comment

ขอขอบคุณท่าน Athlon_TFS และท่าน iLLuSioNEx มากเลยครับ

Comment

ขายต่อคนดื่อน แล้ว ซื้อใหม่ cd-rom sata บางครับ boot เข้าโปรแกรมบ้างตัวในแผ่น Q.PC ไม่ได้

Comment

Working...
          X