overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member

Default เกมส์ BATTLEFIELD 3

ด่านที่ อยู่บนดาดฟ้า เพื่อนส่องกล้องส่องทางไกล ตัวเราใช้ปืน คล้ายปืนสไนเปอร์ มันให้ยิงอะไรหรือครับ ส่องดูไม่เห็นมีอะไรเรย
    Last edited by kokofbifbi; 18 Dec 2012 at 11:27:58.

OverclockZone Member Torror's Avatar

ยิงหลอดไฟครับ
    ผมว่ามาเล่นมันติดีกว่าครับ หนุกกว่าเนื้อเรื่องเยอะ

OverclockZone Member

อ๋อ ยิงหลอดไฟ ฮ่าๆ ผมเล่นด่านนี้ 3 วันแล้ว ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member cocoboyz's Avatar

ด่านที่เครื่องบินรบมันไล่ยิงเรา เราต้องหา stinger อะไรซักอย่างนี่แหละ แล้วเราต้องไปอยู่ข้างๆซากรถ แล้วทำอะไรต่อเหรอครับ

มันไม่เห็นมีอะไรให้กด ยิงเครื่องบินมันก็ไม่มีที่ท่าว่าจะทำให้มันตกได้ หรือเจอบัคเข้าแล้วเนี่ย แผ่นแท้นะครับ

assassin69's Avatar
    เซ็นทรัลมหาชัย - สมุทรสาคร

วิ่งไปแอบกับรถหรือ สิ่งที่ป้องกันได้ ตามทิศทางของเครื่องบินรบมันจะสวนมาครับง่ายๆ คือ วิ่งตามเพื่อนไป เลื่อยๆ จนถึงสะพาน จะเห็นเพื่อนตาย 2 คน จบ ครับด้านนี้
    Quote Originally Posted by cocoboyz View Post
    ด่านที่เครื่องบินรบมันไล่ยิงเรา เราต้องหา stinger อะไรซักอย่างนี่แหละ แล้วเราต้องไปอยู่ข้างๆซากรถ แล้วทำอะไรต่อเหรอครับ

มันไม่เห็นมีอะไรให้กด ยิงเครื่องบินมันก็ไม่มีที่ท่าว่าจะทำให้มันตกได้ หรือเจอบัคเข้าแล้วเนี่ย แผ่นแท้นะครับ

OverclockZone Member cocoboyz's Avatar

มันไม่จบสิครับ สงสัยจะเจอบัคของแพทใหม่ คนอื่นก็เป็น เซ็งเลย ผ่านไม่ได้

OverclockZone Member qwerty2536's Avatar

Quote Originally Posted by cocoboyz View Post
    มันไม่จบสิครับ สงสัยจะเจอบัคของแพทใหม่ คนอื่นก็เป็น เซ็งเลย ผ่านไม่ได้

วิ่งแอบและยิงมันให้ล่วงด้วยครับเล็งข้างไว้หน่ะครับมันถึงจล๊อคเป้า(คลิกขวาถ้าผมจำไม่ผิด)

มันไม่มีอะไรให้เก็บนะครับ เดินไปถึงจุดตามที่มันบอกแล้ว แต่ไม่มีอะไรให้เก็บ เอาปืนที่มีอยู่ยิงก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่มีที่ท่าว่าจะทำให้มันตกได้

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ไม่ต้องทำให้เครื่องบินตกครับ เพราะเกมไม่ได้สั่งให้คุณทำอย่างนั้น วิ่งไปแอบตามจุดที่กำหนดครับ ถ้าผิดจุด = ตาย

เกมนี้เขียนสคริปไว้น่าเกลียดมากๆ ห้ามทำผิดจากที่สั่ง ผิดจากสคริปตายทันที
    ด่านในปารีสที่ให้วิ่งหนีศัตรูก็ต้องหนีอย่างเดียว ศัตรูเป็นอมตะ ยิงจนหมดแม็กก็ไม่ตาย เพราะมันให้หนี ห้ามทำอย่างอื่น

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

วิ่งไปให้สุดจะมีซอกรถฮัมวี่พังในนั้นจะมีจรวดให้เก็บครับ แล้วเอาไปเล็งเครื่องบินจนเสียงดังแล้วค่อยยิง นัดแรกยังไงก็ไม่โดนครับ ต้องยิง2นัด

แพทใหม่มันไม่ได้แก้โหมดเนื้อเรื่องครับ แพทแก้โหมดเนื้อเรื่องมีเมื่อนานมาแล้วแค่ครั้งเดียวเองมั้ง

OverclockZone Member qwerty2536's Avatar

วันนี้เลยเล่นใหม่ให้มันหายข่องใจไปเลย 55+ ของผมเป็นแบบนี้

ภารกิจวิ่งหนีเริ่มต้น

จากนั้นหลบมันไปอย่าให้โดนเครื่องบินยิงได้หลบฝั่งตรงข้ามกับเครื่องบิน

หลบจนมาภึงกลางๆสะพานจะมีรถอยู่และเป้าหมายจะชี้ไปที่นั้น

หน้าตาปืนนนนนนนนนน

เล็ง

ยิง

ตก

เพื่อนตาย

จบ

เข้าใจที่ผมอธิบายไหมครับ ผมวิ่งไปถึงตามที่เค้าบอกแล้ว อยู่ดีๆเพื่อนก็ตาย แต่ไม่มีบาซูก้าให้เก็บ สงสัยเป็นบัคของแพทใหม่

เพราะในเวปบอร์ดของ bf3 เค้าบอกว่าเป็นบัคของแพทใหม่ต้องรอแพทแก้ไขออกมาก่อน เลยสงสัยว่ามันเป็นบัคจริงๆรึเปล่า

เลยเข้ามาถามครับ เล่นต่อไม่ได้เลย เซ็งมาก ตอนนี้เลยไปเล่น mp อยู่ สนุกกว่า sp อีก 5 5 5

Bookmarks

Bookmarks