Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver หยุดทำงานเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver หยุดทำงานเอง

ผมมีปัญหาเรื่อง Driver หยุดทำงานเองครับ
    gtx 460
    ram 2x2
    cpu i5 2500k
    power cm750
    board z77 pro3
    ตอนที่หยุดบ่อยที่สุดก็ตอนเล่น pes2013/ro.2 แล้วค้างเลย ถ้ากด Start menu ไม่ทันเครื่องค้างเลย เล่นไม่จบเกมส์สักที
    เกมส์อื่นที่ลองเล่น dota/Left 4 dead 2 เล่นได้ไม่มีปัญหาปรับสุดหมด 1920x1080
    driver version 9.18.13.697 ดูจาก properties driver display
    ตอนมันฟ้องจะบอกว่า display card version 306.97อะไรนี้และหยุดทำงานชั่วขณะ
    ผมควรจะลบแล้วลงตัวเก่าดีมั้ยครับ จำได้ว่ามัน 200 กว่า พออัพเดทวินโดว ก็กลายเป็น 306.97
    ที่ว่ามาทั้งหมดผมมาถูกทางแล้วใช้มั้ยครับ

ลงตัวเก่าแล้วก็ยังไม่ดีขึ้น hank เหมือนเดิม

Comment

ลอง format ลงวินโดวส์ใหม่ดู

Comment

อันนี้และที่ผมจะทำอันสุดท้าย ไม่ยากทำเลย กว่าจะลงเสร็จทุกอย่าง

ขอบคุณครับท่าน TWK.

Comment

ลงวินเสร็จ โหลด ไดร์ฟเวอร์การ์ดจอใหม่ จาก Nvidia เลยครับ

Comment

Working...
          X