สเปคคอม
i3 540 3.07Ghz
4Gb DDR3
Geforce 210
ASRock H55M-LE
HDD 500GB.

Boot ด้วย DVD ครับ
ปัญหาที่ไม่สามารถลงได้
1.บูตด้วยคำสั่ง -v ค้างตรงที่ pci configuration begin ครับ
2.บูตธรรมดาอ่านแผ่นอยู่แต่ไม่ขึ้นโลโก้ apple numlock ยังกดได้ปกติครับ
3.บูตด้วย -x ผ่านไปถึงหน้า logo apple แล้วไม่ไปต่อครับ

คำถามที่อยากถามคือ โหลด iATKOS L2 มาจากบิตแห่งนึงขนาดไฟล์ 4.35Gb
เป็นไฟล์ .dmg พอไรท์ใส่แผ่นเสร็จเรียบร้อย ที่จริงแผ่นต้องมีขนาดไฟล์ 4.35Gb ใช่ไหมครับแต่ตอนนี้เหลือไม่ถึง 1mb ครับ
แล้วลองเปิดด้วย Poweriso ไฟล์ทั้งหมดก็มีไม่ถึง 1Mb. ครับ
พอใช้ Transmac ก็ดันไรท์ไม่ได้อีกครับขึ้นว่า This DVD-R cannot be written ครับ
เสียแผ่นไปหลายแผ่นแล้วครับ