Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือน..ก่อนคิดจะซื้อ Gigabyte 3D Galaxy II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือน..ก่อนคิดจะซื้อ Gigabyte 3D Galaxy II

..สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ......กระทู้นี้ และกระทู้นี้

ผมใช้ชุดระบายความร้อนด้วยน้ำ Gigabyte 3D Galaxy II.....ใช้มาเป็นเวลา
    เกือบเดือน...เจอปัญหาคือ...ตัวพักน้ำร้าว..เนื่องจากพลาสติกกรอบ...ทำให้น้ำรั่วซึมออกมา...ผมเลยไปถามทางร้านเจไดที่ซื้อมา
    ทางร้านก็บอกให้ไปลองคุยกับทาง Gigabyte ที่ชั้นลอยบนพันทิพย์...ผมก็ไปคุย..เมื่อวานคุยกับพนักงานคนหนึ่ง...เขาบอกว่าให้ถ่ายรูปส่งเมล์มาแล้วจะจัดการติดต่อ ไปทางต่างประเทศให้..แล้วก็บอกว่าปัญหานี้เจอมาตั้งแต่ Galaxy I แล้ว...ตัวเขาเองก็นึกว่าแก้แล้ว
    ไม่นึกว่ารุ่นนี้จะเป็นอีก....วันนี้หลังจากผมส่งรูปไปแล้ว..ก็เข้าไปคุยอีกครั้งว่าจะจัดการอย่างไรให้ผมบ้าง
    คำตอบ..จากพนักงานอีกคน(ไม่ใช่คนเดียวกับเมื่อวาน)บอกว่าทำอะไรไม่ได้ ...ถ้าจะแก้..ต้องรอให้มีอะไหล่เข้ามาขายในบ้านเราแล้วก็ซื้อเปลี่ยนเอาเอง(แล้วชาติไหนมันจะมาวะ)...หรือไม่ก็ต้องใช้
    ซิลิโคนยาเอาเอง....
    ..ผมก็ถามต่อไปว่าแล้วประกันล่ะ....เขาตอบว่าของคุณใช้ไปแล้วประกันไม่คุ้มครองตรงนี้(ถ้าไม่ใช้แล้วมรึงจะให้กููซื้อมาเก็บหรือไง)
    สรุปคือ...ผมต้องซ่อมเอาเอง..หรือไม่ก็รอจนกว่าจะมีอะไหล่เข้ามาขายในบ้านเรา(ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไร)..ผมถึงจะแก้ปัญหาน้ำซึมออกมาได้

จากที่กล่าวมาทั้งหมด...เงินผมไม่เสียดายครับ..แต่เสียความรู้สึกว่าอย่างนี้เหรอที่เรียกว่าประกันและบริการหลังการขาย...
    ดังนั้นจึงอยากเตือนเพื่อน ๆ คนไหนที่กำลังคิดจะซื้อ Gigabyte Galaxy II ให้คิดให้ดี ๆ ก่อนที่จะซื้อมาใช้...เพราะปัญหาน้ำรั่วนี้..ไม่ใช่มีแค่ผมเคสเดียว...เท่าที่ทราบมีหลายเคสเลย..เพราะถ้าท่านคิดจะใช้ตัวนี้..ราคาไม่ใช่นิดเดียว
    มันจะไม่คุ้มกับเงินที่ท่านเสียไป...เผลอ ๆ ท่านไม่รู้น้ำซึมออกมาเครื่องคอมพังอีก..มันไม่คุ้มกันครับ.

ส่วนตัวผมคงจะบอกลาอุปกรณ์ระบายความร้อนด้วยน้ำของ Gigabyte ไปเลยล่ะครับ...
    ไม่ขอเสี่ยงกับอุปกรณ์ไร้คุณภาพและบริการแสนห่วยแบบนี้อีกเลย
    .....

เป็น ข้อระวังให้เพื่อนๆ ได้ดีทีเดียวครับ ... ขอบคุณมากๆ ครับ ...

แต่ตัวผม ชอบตัว บล๊อก CPU มันน่ะครับ ... อิอิ

Comment

อย่างไงซะ มันก็ของเหลว ครับ ระวังกันหน่อยก็แล้วกันครับ

Comment

บริการหลังการขาย โครตห่วยแตก

Comment

หูยย ราคาแพงแต่ไร้คุนภาพ

Comment

บริการหลังการขาย แย่มาตลอดเลย

Comment

ทุบโชว์เลยดีไหมครับ...

Comment

เสียใจด้วยนะครับ

Comment

เอิ๊กๆ เป็นผมซื้อมาแล้วได้คำตอบแบบนี้

วันรุ่งขึ้น จะเอาคูลแลนด์ไปกรอกใส่ปาก ตามด้วยสายยางของมันเนี่ยแหละรัดคอแม่มเลย

จะได้หายเจ็บใจ

Comment

Originally posted by sprite View Post
                    เอิ๊กๆ เป็นผมซื้อมาแล้วได้คำตอบแบบนี้

วันรุ่งขึ้น จะเอาคูลแลนด์ไปกรอกใส่ปาก ตามด้วยสายยางของมันเนี่ยแหละรัดคอแม่มเลย

จะได้หายเจ็บใจ
                    .. โหดพอสมควรเลยเพ่......

Comment

ขอบคุณมากครับที่มาเตือน

เกือบซื้อไปแล้ววว ตอนนี้ผมคิดว่ายังไงเล่นลมยังไงก็สบายใจที่สุดอ่าเล่นน้ำไปได้เยอะกว่าเดิมก็ไม่มากเท่าไรเลย ผมว่าท่านเล่น VapoChill ไปเลยดีกว่าเย็นเจี๊ยบจับใจแน่ๆครับ รอดูของทาง OCZ (ไม่ใช่เว็บนี้นะ) OCZ TECH. ราคาถูกกว่าพอตัวแต่ไม่รู้เมื่อไรจะมีขายซะที

ถ้าเงินเหลือๆผมซื้อไปนานแล้วพอดีหมดกับรถไปเยอะครับ เคยคิดจะหิ้วกลับมาอยู่ อิอิ

Comment

สรุป 745 ก็ยังดีอยู่ - -

Comment

กิ๊กกาบ๋วย เอาอีกแล้วรึ...

Comment

ถ้าของไม่ดีแต่เปลี่ยนให้ก็ยังดี แต่นี่แม่ง นิสัยแย่ ประกันสกลเน้อนี่เรื่องชื่อจิงจิง

Comment

ผมไม่เข้าใจนะอย่างนึง

ทำไมบริษัท อื่นไม่นำเข้าของ กิ๊กกาบ๋วย อย่างเป็นทางการ แบบว่า ตัดหน้าประกันชุดๆ Scanne..

ให้....ไปเลยยิ่งดี

เห็นหลายๆเว็บบอร์ดบ่นกันใหญ่กับ Scanne..

นำของเข้ามาแล้ว บริการหลังการขาย เป็นแบบเนี่ย ต่อให้ดีแค่ไหนก็ไม่มีใครอยากซื้อหรอกนะ

สักวันมันคง เจ๊ง จนได้ละประกันแบบเนี่ย

Comment

Working...
                              X