overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 58

Thread: AMD เปิดหลายๆวันพังง่ายครับ

OverclockZone Member junklife's Avatar
    พระประRED,สยาม,MBK

Default AMD เปิดหลายๆวันพังง่ายครับ

ตอนนี้ยังไม่ปิดคอมเลย 2 วันอ่ะครับ ตั้งแต่ซื้อมา ตัวกาดจอ HD3650 ของ Gig ครับ ผมกัวกาดจอจะพัง เปิดนานๆ เป็นไรหรือป่าว ควรจะออนบอร์ดมั้ย ตอนนี้เปิดฝาเคส แล้วเอาพัดลมจอไว้ตลอดครับ
    ใช้ speed fan มันได้แบบนี้อ่ะครับ

System 38C
    CPU 47C
    AUX 45C
    HD0 31C
    Core 41C

CPU ร้อนไปป่าวครับ เครื่องเก่า CPU แค่ 34 เอง P4นะครับ

OverclockZone Member junklife's Avatar

โทดคับ ตั้งชื่อกระทุ้ผิด จะถามว่าพังง่ายมั้ยครับ

OverclockZone Member God's Avatar

ว้าว P4 รุ่นไหนอ่ะ 34องศา
    ของเครื่องเก่าผมไม่ต่ำกว่า 60 p4 นะ
    CPU AMD ไม่พังง่ายๆหรอกคับ
    กลัวอย่างอื่นจะพังไปก่อน เช่น power mb อยู่ที่คุณเลือกของ คุณภาพแค่ไหน
    แต่ CPU เปิดไปเลย ไม่ง่ายอย่างที่คิด

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

ส่วนใหญ่ผมก็เปิด 24*7 รีตาจบ้างบางอาทิตย์ ม่ะเห็นมันจะเป็นไรเล๊ยยยยยยยยยย

OverclockZone Member

ผมใช้สมพร2500+ เปิดไม่ปิด3อาทิต ตอนนี้ใช้มา3ปี ไม่เคยเครมเลย มีแต่บอดพัง ถ้าamdไม่ดีจริงคงไม่ประกัน5ปีหรอก

พัดลมอัดนะครับ ลดฮวบๆเห็นๆ ลองดู ผมกัวอย่างอื่นจะพังอ่ะครับ ผมว่าพัดลมพังก่อนแน่เลย กะจะซื้อพัดลมอีกตัวไว้สลับกัน ประหยัดดีครับ พัดลมนี่พัดลมที่เราใช้กันอ่ะ เอามาอัดคอมครับ ตอนนี้ใช้พาวเวอที่ติดกับเคสdeluxมาครับ ควรเปลี่ยนใช้อะไรดี ไม่ค่อยเก่งซะด้วย

OverclockZone Member magnetic's Avatar

คอมปรกตอเปิดได้เป็น ปีปี หละครับ แต่ต้องหมั่นดูแล

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

ง่า ผมเปิดคอมโหลดบิท 7 วัน 7 คืน ครับไม่เปนรายเลยน้า

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

รักษาอุณภูมิได้ ก้อไม่มีปัญหาคับ เปิดได้เรื่อยๆ 24/7 ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member arrubbee's Avatar

AMD ไม่พังง่ายๆ หรอกครับผม

OverclockZone Member Jopang's Avatar

ผมเอา com มาไว้ที่สโม' ของคณะมาเกือบ 2 เดือนแล้ว มีคนเข้ามาใช้ตลอดไม่เคยปิดซักที เปิด 24 ชั่วโมงด้วย ไม่เห็นมันเป็นไรเลยครับ
    ของผมเป็น 5000be นะ

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

เวง กำ ตูเปิด 24/7 ไม่เห็นมันจะพัง
    ตัวอย่างภาพ26 Hr.
    รูป รูป

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เดียวพังมันก็เปิดไม่ติดเองแหละ ไม่ยากครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

วิตกเกินไปแล้วครับ
    ไม่พังหรอก
    Last edited by papababa; 16 May 2008 at 01:32:22.

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

ฟันธงยากที่จะพัง

OverclockZone Member boyro's Avatar

Duron750ตัวโครตร้อนของผมเปิดแบบ มาราธอนข้ามปี ซื้อมาใช้ตั้งแต่ปี41 ยังปกติสุขดีครับ

OverclockZone Member Roby1892's Avatar
    ราชพฤกษ์ - นครอินทร์

คอมผมเปิดแข่งกับ Family mart 24 ชั่วโมง หน้าปกซอยไม่มีหยุดจนตอนนี้ผ่านไป 3 ปี cpu ก็ยังทำงานปรกติ แต่ family ไปซะละ

OverclockZone Member Khow's Avatar

พังเหรอไม่มั้งมีแต่จะตกรุ่นก่อนพัง

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

ถ้าไม่เอาน้ำราดก็ไม่พังหรอกครับท่าน อิอิ

OverclockZone Member umbrella's Avatar

คิดมากสุดๆ มีตอนนึงที่ผมไม่มีซิลิโคน เพราะไม่รู้มันคืออะไรก็เลยไปขูดออก
    ซีพียูผมวิ้ง 80- ........เท่าไหร่ก็ไม่รู้ เพราะถ้ามันเกิน ร้อยมันไม่ขึ้นตัวเลข
    อยู่อย่างงั้นไม่ปิดเลย ตั้งหลายเดือนเเหน่ะ โหลดบิทกับดูหนังได้ แต่เล่นเกมสืไรไม่ได้เลย เพราะมันจะดับ
    จนตอนนี้มีซิลิโคนเเล้วก็ยังปกติคอม ผมก็ อายุ 5 ปีเเล้ว 3ปีหลัง ปิดเครื่องนี่เเทบนับครั้งได้เลย ตั้งแต่มีบิทมาเหนี่ย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks