Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX 530SS เอาอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RX 530SS เอาอยู่ไหมครับ

ถ้าจะใส่
    PowerColor HD 7770 2 ตัว

CPU : AMD FX8150 หรือ core i5

อยากจะทราบว่า PSU RX 530SS เอาอยู่ไหม

ผมพึ่งซื้อมาวันที่ 16 / 12 / 55 ร้าน BANANA อ่ะครับ ซื้อพร้อมกับการ์ดจอแต่อยากใส่การ์ดจอเพิ่มอีกตัว กับเปลี่ยน บอร์ด,CPU

พนักงานเขาบอกว่าใส่ i7 , การ์ดจอ 2 ตัว ได้อ่ะครับ แต่พอผมมาหาข้อมูลจาก ocz ส่วนมากจะบอกว่า เดี๋ยววูบ เดี๋ยวดับ

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ (แอบเสียดายนิด ๆ ไม่ได้หาข้อมูลก่อนซื้อ)

อย่าเสี่ยงเอาชีวิตคอมทั้งเครื่องมาใว้กับ PSU กากๆ...

Comment

Originally posted by taechasit View Post
      อย่าเสี่ยงเอาชีวิตคอมทั้งเครื่องมาใว้กับ PSU กากๆ...
      ตัวนี้ไม่กากนะ แต่ไม่รู้ว่า watt จะพอมั้ย

Comment

ว้า เสียดายจังพึ่งใช้ได้แค่ 2 วัน TT

มีรุ่นแนะนำมั้ยครับในราคาพอ ๆ กัน วัตต์แท้

Comment

Raidmax 500AF 80+ ราคา 1510- ร้าน advice ครับ

Comment

แล้วตัวนี้ผมจะขายออกมั้ยครับ ? พึ่งได้แค่ 2 วันเอง ถ้าขายได้ประมาณเท่าไรครับ ?

Comment

Originally posted by beckbew View Post
              ตัวนี้ไม่กากนะ แต่ไม่รู้ว่า watt จะพอมั้ย
              ใช้อยู่หรอว่าไม่กาก ที่เค้าบอกกาก เพราะกากในงบนี้ PSU ราคา 1200-1500 จัดตัวนี้มาถือว่ากาก

Comment

แล้วผมควรใช้ตัวไหนดีครับ เอาแบบเผื่ออนาคต

แล้วคัวนี้จะขายได้ประมาณเท่าไรครับ ??

Comment

Originally posted by V.Rossi View Post
                  แล้วผมควรใช้ตัวไหนดีครับ เอาแบบเผื่ออนาคต

แล้วคัวนี้จะขายได้ประมาณเท่าไรครับ ??
                  เผื่ออนาคต ตัวนี้

RaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE :: 1700

ตัวนั้นขายได้สัก 1000

Comment

Originally posted by title01 View Post
                    เผื่ออนาคต ตัวนี้

RaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE :: 1700

ตัวนั้นขายได้สัก 1000
                    ใช่วัตต์แท้มั้ยครับ ?

Comment

เพิ่ม เป็นRaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE :: 2000

ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ อุ่นใจด้วย เพิ่มไม่กี่ร้อย

Comment

Originally posted by bigtap191 View Post
                        เพิ่ม เป็นRaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE :: 2000

ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ อุ่นใจด้วย เพิ่มไม่กี่ร้อย
                        600 หรือ 700 ครับ ?

Comment

Originally posted by V.Rossi View Post
                          600 หรือ 700 ครับ ?
                          มีแบบ 500,600,700 ครับรุ่นนี้

Comment

ใช่วัตต์แท้มั้ยครับ ?
                            วัตแท้แต่ไม่มี 80+

Comment

PSU RX 530SS มันรุ่นเก่าไปแล้ว ต้องทำใจขายทิ้งไปเถอะครับ ผมกลัวใช้ๆอยู่ควันไม่จะขึ้น ถ้า Spec มัน Load มากไป

Comment

Working...
                              X