overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member saduis's Avatar

Default ซื้อเก็บไว้นานๆแล้วราคาตก

ผมจะซื้อ case กับ power supply มาเก็บไว้นานๆ ราคาจะตกไหม

OverclockZone Member mewzira's Avatar
    Pakchong, Nakorn Ratchasima

ก็แล้วแต่จะคิดนะ แต่ซื้อมาจะเก็บ เก็บเป็นเงิน ไว้ไม่เน่าไม่เสีย ไม่ปวดสมองกว่า จะใช้ก็เอาเงินที่เก็บไปซื้อ

ประกันก็ได้เต็มๆ ไม่ใช่ซื้อมา เก็บ 2 ปี ของมีประกัน 2 ปี เอามาใช้ สองเดือน พัง จะเคลมใครได้ จะขายต่อ

ก็แบบของใหม่ไม่มีประกัน คงไม่มีใครซื้อราคาเต็ม หรือไกล้เต็ม จริงไหมครับ

OverclockZone Member qwerty2536's Avatar

มันก็ต้องตกเป็นธรรมดาหล่ะครัลเพราะวันเวลาผ่านไป ประกัน อายุการใช้งาน ยอมลดลงไป - - นอกเสียจากว่าจเก็บไว้บันเป็นของเก่าหายากอ่ะนะครับ 55+

ว่าแต่จะซื้อเก็บไว้นานขนาดนั้นเลยหรอครับ - - แล้วทำไมรีบซื้อล่ะครับ

sengkuku's Avatar
    จ.สป. สำโรง-เทพารักษ์

ไม่แนะนำให้ซื้อมาเก็บครับ...ราคาตกแน่นอน
    เพราะเดี๋ยวก็มีรุ่นใหม่ออกมา
    ...
    ยกเว้นว่า
    ท่านชอบเคสทรงนี้มากอยากใช้แต่ยังไม่ได้ประกอบเครื่องใหม่ ก็ซื้อเก็บไว้ได้ครับ
    ส่วนพาวเวอร์...รอซื้อพร้อมเครื่องดีกว่าครับ(พาวเวอร์มีแต่ราคาจะถูกลง คุณภาพดีขึ้น)

OverclockZone Member PPG-GX2-SC's Avatar

เคสถ้าเป็นอลูมิเนียมทั้งตัว คงไม่ตกครับ ตกยากมากกกกกกกกกกกกกก
    นอกจากมันออกตัวใหม่ ดีไซน์สวยๆ ราคาไม่แรง
    แต่คงเป็นไปได้ยากก 5555555+

OverclockZone Member Mostptt's Avatar

เก็บเป็นเงินอาจจะยากคับ ภรรยาบางท่านจมูกไว 555 เลยเก็บเป็นของแทน

OverclockZone Member saduis's Avatar

ขอบคุณทุกท่านมากๆๆนะครับ

OverclockZone Member Arjuna's Avatar

Quote Originally Posted by Mostptt View Post
    เก็บเป็นเงินอาจจะยากคับ ภรรยาบางท่านจมูกไว 555 เลยเก็บเป็นของแทน
    ซื้อพันธบัตรเก็บแทนจะเข้าท่ากว่า

OverclockZone Member Marionet's Avatar

Quote Originally Posted by Mostptt View Post
    เห็นภาพเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เชียงราย-แม่สาย 19-20 พย. 62

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

แล้วแต่รุ่นด้วยอ่ะนะ

เคสบางรุ่นยิ่งอยู่ยิ่งแพง เช่น Asus Vento หรือ lian li บางรุ่นที่โรงงานเลิกผลิตไปแล้ว

psu นี่คิดว่าคงไม่ เพราะเทคโนโลยีใหม่ๆ เข้ามาทดแทนอยู่เรื่อย 80+ ที่ว่าเทพตอนนี้ อนาคตอาจจะมี 99.99+

OverclockZone Member mewzira's Avatar
    Pakchong, Nakorn Ratchasima

Quote Originally Posted by Marionet View Post
    เห็นภาพเลย
    เคยคิดแบบนี้ แต่พอเก็บเป็นของ ศรีภรรยา เห็นเอาแต่เก็บไว้นึกว่าไม่มีประโยชน์ จะเอามาใช้อีกที หาไม่เจอ ไปอยู่กะซาเล้งแล้ว ของตั้งหลายบาท ชั่งโลขายเฉย

เจอมาหมดแล้ว 555+

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

Quote Originally Posted by mewzira View Post
    เคยคิดแบบนี้ แต่พอเก็บเป็นของ ศรีภรรยา เห็นเอาแต่เก็บไว้นึกว่าไม่มีประโยชน์ จะเอามาใช้อีกที หาไม่เจอ ไปอยู่กะซาเล้งแล้ว ของตั้งหลายบาท ชั่งโลขายเฉย

เจอมาหมดแล้ว 555+
    โดยเฉพาะกล่อง ซื้อเมนบอร์ดกะเก็บกล่องไว้ แฟนเจอ เอาทิ้งหม้ด (ไม่ถามเราสักคำ) อุตสาห์ซ่อนไว้อย่างดีแล้วน่ะ

พอใช้ไปสักพัก จะประกาศขายต่อ บอกคนซื้อว่าอุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง พอเขาจะมารับ หากล่องไม่เจอ เวงกำ! ถามแฟน แฟนบอกว่าทิ้งไปนานแล้ว ซวย ต้องขอโทษคนซื้อกันยกใหญ่

วันไหนที่แฟนคึกๆ อยากจัดห้อง สยองเลยครับ ต้องห้ามปรามกันยกใหญ่ เวลาแฟนจะจัดห้อง ต้องอาสาทำเอง เพราะถ้าแฟนทำ เห็นอะไรรกหูรกตาจับทิ้งหมด 5555
    (กะทู้ออกนอกทะเลแหละ)

OverclockZone Member cutiemomus's Avatar

ซื้อทองให้เมียใส่สิ ราคาขึ้นเรื่อยๆ เมียก็ไม่ด่า แต่อย่าเลิกกันนะ หายวืบ

OverclockZone Member m shifu's Avatar

ผมซื้อ psu ตัวละ 160 บาท เมื่อ 7 ปีก่อนมั้ง
    ไม่กี่เดือนก่อน เห็นสมาชิกเอาตัวนี้(ของใช้แล้ว 7 ปี)มาขายห้องมือสอง ตัวละ 300 บาท

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

Quote Originally Posted by m shifu View Post
    ผมซื้อ psu ตัวละ 160 บาท เมื่อ 7 ปีก่อนมั้ง
    ไม่กี่เดือนก่อน เห็นสมาชิกเอาตัวนี้(ของใช้แล้ว 7 ปี)มาขายห้องมือสอง ตัวละ 300 บาท
    Zippyตัวละ300 ตัวนั้น ผมซื้อต่อครับ ให้ราคา3เท่าเลยเอ้า

OverclockZone Member m shifu's Avatar

อะไรจะราคาดีขนาดนั้น อิ อิ

OverclockZone Member Big's Avatar

ผมก็มี Centurion 5 อยู่ในกล่อง ใหม่กริ๊บๆเลยครับ เปิดมาดูทีเดียวเอง ตอนนี้ปิดกล่องไว้ รอประกอบเหมือนกัน

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

Quote Originally Posted by m shifu View Post
    อะไรจะราคาดีขนาดนั้น อิ อิ
    ตอนอยู่ชลไปเดิน1000ทิพย์ทีไรเนี้ย โซนSERVER (ร้นเล็กด้านหลัง จำชั้นไม่ได้) ไปถามราคา แค่รุ่นGAMER ตัวถังดำ 650วัตต์เรียกราคาผมเกือบ7000.- หงายสุนัขเลย ถ้ารุ่นชุบเลส ไม่อยากคิดเลย ท่านแพนด้าไปซื้อมายังไง 300.-

OverclockZone Member PPG-GX2-SC's Avatar

ถ้าถามว่า PSU เก่าๆ ที่ดีๆ นี่
    เหมือนกับ อินแอมป์เก่าๆ ป่ะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks