overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member kuma's Avatar
    กม.8 นวลจันทร์ ประตูน้ำ ราม1

Default พฤติกรรมแย่ๆของพนักงานร้านหนึ่งครับ

เป็นร้านชื่อดัง มี สาขาเกิน50
    ผมยอมรับว่า พนักงานขายน่ารักมาก มีความพยายามขายดี ดูแลเทคแคร์ดีในระดับหนึ่ง แต่ พอตกลงจ่ายตังแล้ว ของที่ต้องเอามาจากร้านยข้างบนช้ามาก ตอนนั้นผมซื้อกล้องจากบูทด้านล่าง
    โอเคเรื่องนี้หยวนๆ แต่ปรับปรุงหน่อยก็ดี รีบครับ ไม่ได้ว่าง

เอาละเข้าเรื่องกัน
    วันนี้ผมจะเอา EX HDD ลูกเก่าผมไปเคลม เพราะพึ่งหาประกันเจอ
    อาการคึอ มันมีเสียงแต๊กๆบางครั้ง และใช้ HD TUNE เชค มันก็แจ้งเตือนว่ามีปัญหา(แต่ไม่มีBAD)
    ผมก็เลยเอาไปเครม

1. ไปถึงฝ่ายเครมตอน 13.00 ไม่มีพนักงานมารับเลย ผมเลยบอกกับพนักงานโตะใกล้ๆว่ามาเครมของ เขาก็ชี้ไปที่โต๊ะที่ติดป้ายรับเครม
    ไม่มีการบอกให้นั่งรอ คือผมรู้ว่าโต๊ะรับเครม แต่มันไม่มีพนง ไง ให้คุยกับวิญญาณเหรอ จะให้รอก็บอกให้นั่งรอสิ
    จนผมต้องจ้องหน้าตาถลนใส่ เขาถึงได้มาบอกว่าให้นั่งรอซักครู่(40นาทีเอง ครู่ของเขา)จริงๆก็เอใบเครมมาให้เขียนรอก็ไดนะ เสียเวลาหายใจทิ้ง
    2. เมื่อมีพนงมารับงานแล้ว ผมก็บอกอาการ และยื่นHDDให้ เขาถามหาสาย USB ผมก็ตอบไปว่าขาดนานแล้ว ทีนี้เขาก็เชคสภาพ ซึ่งด้วยว่ามันเก่าหรืออะไรก็ไม่รู้ตัวพลาสติกมันแง้มนิด ไอ้คุณพนง ก็ถามว่าเคยเปิดไหม พร้อมกับเอาเล็บงัดๆดูผมก็ตอบไปนะว่าไม่เคย แต่เค้าก็งัดๆแง้มๆต่อ ซึ่งผมก็เกรงว่า HDDตัวนี้มันเก่าแล้วหากงัดอีกอาจจะแตกได้ ผมก็บอกไปว่า ดูรอยงัดเอาสิครับว่ามีไหม วอยก็ไม่ได้แกะนะ พูดไม่ได้เบานะครับ
    ซึ่งเขาก็ยังงัดต่อ ผมก็หงุดหงิดแล้ว เพราะเดี๋ยวมันแตกมาจริงๆมันจะไม่รับผิดชอบอีก ผมเลยพูดสุดเสียงเลยคำเดิม เขาถึงหยุด
    3. ระหว่างรอพนักงานมารับเครมผม ผมมองไปด้านขวาเห็นเขาเชค โน๊ตบุ๊คโตชิบ้า สีเงิน แล้วมีคนตะโกนว่า
    "โน๊ตบุ๊คของฝรั่ง BAD10จุด ลูกค้าไปไหนเหรอ"
    "ลูกค้าไปกินข้าวรอ"
    ทีนี้ตอนผมรอเขาคีย์งานผม ฝรั่งก็กลับมา ถามอาการ
    ผมขอเล่าเป็นภาษาไทยนะครับ

เขาก็ถามประมาณว่าคอมพ์เขาเป็นไงบ้าง
    พนกงานก็ถามว่า มีวารันตีไหม(ประกัน)
    ฝรั่งก็ตอบอะไรไม่รู้ ได้ยินแต่ แจนยัวอารี่ ไม่รู้พูดว่า ประกันหมดมกรา หรือ ซื้อมามกรา หรือจะกลับบ้านมกรา
    ก็บอกประมาณว่า HDD 100%โอเค ยัว OS มีปัญหา
    ยูมีไลเซ่น ไอจะ รีสโตให้ยู

แล้วไอ้ที่ตะโกนข้ามหัวผมนี้มันอะไรวะครับ ?????? ได้ยินเต็มสองหูเลยว่า BAD10จุด
    4. คราวนี้เขาก็มาคุยกับผม ว่าจะส่งของผมไปซ่อมให้ ถ้าไม่พบ BAD จะส่งคืนผม

สุดยอดแห่งการเคลมเลยครับ มีBADเท่านั้นถึงจะเคลมให้ ไอ้เสียงดัง แต๊กๆ กับโปรแกรมมันเตือนว่า เอเร่อ ไม่สนใจเลย

5. ระหว่าที่นั่งรอ มีโทรศัพท์เข้ามาหลายสายมาก แต่ไม่มีพนงมารับเลย เดินผ่านไปก็ผ่านมา มิน่าตอนผมโทรหาตอนเอากล้องมาเคลมเมื่อกลางปีนี้กว่าจะมีคนรับโคตรช้า
    6. ตอนที่ผม(จำได้ไม่ชัวร์) ว่า มารับหรือ เคลมกล้อง ผมเห็นพนง คนนึ่ง เปิดตู้เก็บสินค้าที่เคลมแล้วของลูกค้า แล้วทำโน๊ตบุ๊คตก แบตหลุดจากเครื่อง เขาทำแค่เชคหารอยแตกและใส่แบตกลับเข้าที่
    ไม่มีความใส่ใจในสินค้าของลูกค้าเลย

OverclockZone Member taechasit's Avatar

ของแบบนี้บอกชื่อร้านมาเถอะครับ(บอกสาขาด้วย เพราะอาจไม่ห่วยทุกสาขา) จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

OverclockZone Member kuma's Avatar

มัน เมือง ลองแปลเป็นภาษาอังกฤษดูครับ ผมไม่กล้าพูดตรงๆเพราะมันไม่มีหลักฐานครับ และทางร้านไม่มีการเปิดรับคอมเม้นของผู้ใช้ หน้าเวปก็ส่งเมลล์ร้องเรียนไม่ได้ไม่มีเมลล์ให้ เวปก็ปิด

ปล. สาขาประตูน้ำอยูชั้นประหยัดไฟสงสุด

OverclockZone Member taechasit's Avatar

^
    ^

นึกออกและ

กำ netbook 1 เครื่อง , เครื่องปริ้น 2 เครื่อง , fax 2 เครื่อง , จอ 1 จอ กับ PC อีก 1 เครื่อง(แยกชื้นส่วนกระจายไปหลายที่แล้ว)
    webcam 1 ตัว , รางไฟกันไฟกระชากอีก 1 ตัว ซื้อที่นั่นหมดเลย จะโดนป่าวเนี่ย
    Last edited by taechasit; 18 Dec 2012 at 22:20:48.

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

ไม่น่าเชื่อ ขายแพงกว่าที่อื่นด้วย แถมตอนนี้ก็มีประกันพิสดารจ่ายเงินเพิ่มได้อะไรเพิ่มอีกไม่รู้ บลาๆๆๆ
    ถ้าต้องไปเจอแบบนี้ เซ็งแย่

Quote Originally Posted by tawat_kun View Post
    ไม่น่าเชื่อ ขายแพงกว่าที่อื่นด้วย แถมตอนนี้ก็มีประกันพิสดารจ่ายเงินเพิ่มได้อะไรเพิ่มอีกไม่รู้ บลาๆๆๆ
    ถ้าต้องไปเจอแบบนี้ เซ็งแย่
    จ่ายเพื่ม 10% ประกันต่อ 2 ปี ใช่มะ

OverclockZone Member good11's Avatar
    Zombie lake 14++++++++++++++++++

บอกชื่อร้านไปเลยครับ จะกั๊กชื่อไว้หาพระแสงของ้าว อะไร -*- แบบนี้มันต้องประจาน !!!!!

ใบ้ไปแล้วครับ ลองถามๆท่านด้านบนก็ได้ เขารู้ชื่อร้านแล้ว ถ้ามันร้องเรียนได้ผมใส่ชื่อไปแล้ว นี่ร้องไม่ได้เลยป้องกันไว้ก่อน

IT CITY

วันนี้ผมไปเดินเล่นร้านนี้มาครับ ^^

OverclockZone Member DangJazz's Avatar

Quote Originally Posted by kuma View Post
    มัน เมือง ลองแปลเป็นภาษาอังกฤษดูครับ ผมไม่กล้าพูดตรงๆเพราะมันไม่มีหลักฐานครับ และทางร้านไม่มีการเปิดรับคอมเม้นของผู้ใช้ หน้าเวปก็ส่งเมลล์ร้องเรียนไม่ได้ไม่มีเมลล์ให้ เวปก็ปิด

ปล. สาขาประตูน้ำอยูชั้นประหยัดไฟสงสุด
    มัน เมือง = IT CITY

Bookmarks

Bookmarks