overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member RavenVII's Avatar

Default สอบถามเกี่ยวกับ Galaxy GTX670 ตัวREF. ครับ....

พอดีน้องผมจากเชียงใหม่ ให้ผมซื้อGTX670 ผมก็เลยสอยของยี่ห้อGalaxy ตัว Ref.[ที่เป็นกล่องสีดำด้านข้างเขียนGEFORCE GTX ] ซึ่งผมลองเอามาทดสอบเล่นเกมส์ดูพบว่า อุณหภูมิFull load มันอยู่ที่ 70-74 องศา
    คำถามที่อยากจะถามก็คือ..
    1. อุณหภูมิ full load ของตัวการ์ดจอตัวนี้ถือว่าปกติไหมครับที่ 70-74 องศา(ทุกทีตัวที่ผมเล่นไม่ค่อยเกิน 65-67 องศา)
    2. ยี่ห้อนี้ มันถือว่าโอเคไหมครับ ทั้งด้านคุณภาพและความทนทาน อายุงานของมัน

รบกวนผู้รู้และผู้มีประสบการ์ณตอบผมที ... พอดีผมไม่ค่อยจะรู้จักยี่ห้อนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่เล่นของAsus Msi เห็นราคามันถือว่าถูกดี เลยสอยมาให้น้อง ไม่รู้ว่าผมคิดถูกหรือป่าวนี่ กลัวโดนน้องด่าว่าเอาของไม่ดีมาให้

ขอบคุณครับที่เข้ามาช่วยตอบ...

OverclockZone Member Marionet's Avatar

70-74 องศาผมว่าปรกตินะ ของผม ASUS GTX 670 ยัง 71-73 เลย

แต่ของเพื่อนรุ่นเดียวกันถอดมาทาซิลิโคนใหม่ 65-68 ครับ

OverclockZone Member kittinzaa's Avatar

เย็นด้วยซ้ำ ผม ref winfast fulload แบบเต็มๆ 83

OverclockZone Member personaboy's Avatar

ปกติ

OverclockZone Member RavenVII's Avatar

แล้วยี่ห้อนี้ถือว่า โอเคไหมครับ..ทนทาน กะคุณภาพ

OverclockZone Member breezyza's Avatar

Quote Originally Posted by RavenVII View Post
    แล้วยี่ห้อนี้ถือว่า โอเคไหมครับ..ทนทาน กะคุณภาพ
    ใช้เดิม สบายมาก ถึกทนครับ คุ้มราคา แต่มัน เปราะบางกับการ OC (หรือผมกากเองก็ไม่รู้ ฮ่าๆ)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เชียงราย-แม่สาย 19-20 พย. 62

ชิลๆ

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

Quote Originally Posted by RavenVII View Post
    เพื่อความสบายใจ
    ของผม Galaxy 8800 GT ร้อน นรกแตก ใช้มา6ปี ไม่มีพักร้อนตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ครับ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ของผม non ref max 85 ครับ
    การ์ด ref คุณภาพมันคือๆ กันทุกยี่้ห้อล่ะครับ จะกังวลไปทำไม
    ที่ถามนี่ร้านเขาบอกเหรอครับว่าไม่พอใจเปลี่ยนได้ หรือว่ามันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ถามไปก็เท่านั้น

OverclockZone Member vibe's Avatar

สบายๆ เย็น

OverclockZone Member Neoaugust's Avatar

เคยใช้ยี่ห้อนี้มา 2 ตัว ยังไม่มีตัวไหนพังเลยครับ
    Last edited by Neoaugust; 19 Dec 2012 at 10:19:36.

Quote Originally Posted by zeratul111 View Post
    ของผม non ref max 85 ครับ
    การ์ด ref คุณภาพมันคือๆ กันทุกยี่้ห้อล่ะครับ จะกังวลไปทำไม
    ที่ถามนี่ร้านเขาบอกเหรอครับว่าไม่พอใจเปลี่ยนได้ หรือว่ามันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ถามไปก็เท่านั้น
    ส่วนหนึ่งถามเพื่อความสบายใจ เพราะไม่มั่นใจในยี่ห้อนี้ เพราะเห็นว่าถูกดี น้องให้เงินมาซื้อ 670 แต่ไปสอยยี่ห้อนี้มา กลัวน้องไม่รู้จักยี่ห้อนี้ จะหาว่าผมซื้ออะไรมาให้มัน มันก็คงถามโน่นนี่ั่นั่นเยอะ ถ้ามันดี หรือคนที่ใช้แล้วบอกไม่ค่อยมีปัญหา ผมจะได้การันตีว่าข้อมูลเพื่อน พี่ๆน้องๆ Ocบอกมายังไง
    อีกอย่างที่ผมตกใจแล้วถึงตั้งกระทู้ถาม ตัวที่ผมใช้ตอนFull load มันไม่เกิน 67 องศาเลย ตัวนี้ปาเข้าไปบางทีมัน 75 องศา จับดูมันร้อนๆเลยมาถามเพื่อความสบายใจว่ามันยังโอเคใช่ไหม....

อีกประเด็นก็คือ ถ้าสมมติเพื่อนๆพี่น้องๆใน OC ส่วนใหญ่บอกไม่เวิควันนี้พรุ่งนี้เช้าผมจะะได้รีบไปเปลี่ยน เอารุ่นอื่นยี่ห้ออื่นก็ว่ากันไปเพราะผมเพิ่งซื้อ ตอน 2ทุ่มเมื่อวาน น่าจะพอเปลี่ยนได้เพราะไม่ได้เอาคืน ตัวเก่าผมยังได้เลย บอกว่าซื้อผิด หรือขอเปลี่ยนแล้วของอยู่ในสถาพปกติ ไม่มีรอยอะไร ร้านนี้เค้าก็ให้เปลี่ยนถ้าภายใน 24 ชั่วโมง

แต่ที่ผมอ่านๆดูก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง ก็คงไม่เอาไปเปลียน

OverclockZone Member Redwalls's Avatar

ref. ถึกทน นะครับ ถ้าไม่OC ไม่ยุ่งกับมันมากใช่ไปเถอะไม่พังหรอก

OverclockZone Member artzaok's Avatar
    กรุงเทพฯ,ลาดพร้าว,รามอินทรา

แล้ว 680 ละอ่าว...

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

อ๋อครับผมไม่ทราบว่าร้านคุณจะใจดีขนาดนั้น
    ร้านที่ผมซื้อเขาให้เปลี่ยนได้ถ้ามันเสียเท่านั้น และช่างต้องเทสก่อนด้วยว่าเสียจริงจึงจะให้

Quote Originally Posted by zeratul111 View Post
    อ๋อครับผมไม่ทราบว่าร้านคุณจะใจดีขนาดนั้น
    ร้านที่ผมซื้อเขาให้เปลี่ยนได้ถ้ามันเสียเท่านั้น และช่างต้องเทสก่อนด้วยว่าเสียจริงจึงจะให้
    เป็นเพื่อนสนิทผมเองอ่าครับ เลยแอบซิกแซคคุยกันได้อ่าครับผม แต่ต้องไม่เกิน 1 วัน เคยมาครั้งหนึ่ง แต่คืนเงินไม่ได้ครับ แลกได้ หุหุ

OverclockZone Member Redwalls's Avatar

เพื่อนใจดีจังเลย ใครจะโชคดีต่อไปได้ของแกะโดนไฟแล้ว

Quote Originally Posted by Redwalls View Post
    เพื่อนใจดีจังเลย ใครจะโชคดีต่อไปได้ของแกะโดนไฟแล้ว
    ผมไม่ได้เอาตัวนี้ไปแลกสักหน่อย... ในเมื่อมันโอเค

OverclockZone Member Marionet's Avatar

สบายใจได้ครับ ร้อน 75 องศาตอนฟูลโหลด สำหรับซิ๊งค์ Ref. ก็ถือว่าเย็นมากแล้ว

ผมยังอยากได้ซิ๊งค์ทรงแบบเดียวกันของท่านเลยเพราะ มันเหมือนกันกะ GTX 680 แม้กระทั้ง PCB น๊อตยึดจุดต่างๆ น่าจะสามารถไปหาซื้อ Backplate ของ EVGA ไปใส่เท่ห์ๆได้เลย(จากรีวิลล์ คิดว่าน่าจะได้)

ตัวการ์ดก็ดักลมในเคสไปเป่าออกหลังความร้อนไม่สะสมมาก เพียงแต่ต้องจัดทางลมเป่าเข้าโบเวอร์เยอะๆหน่อย กับลำบากเวลาจะถอดทำความสะอาด ข้างในตัวการ์ดเท่านั้น นอกนั้นถือว่าแจ่มครับ

ยี่ห้อ Galaxy นี่คนเล่นเยอะนะครับ เพียงแต่เค้าไม่ได้มาโพสโชว์กันซะเท่าไหร่น่ะ แต่ก็ยังเยอะสู้ ASUS,EVGA,Gig ไม่ได้เท่านั้นเอง

ขอบคุณมากครับที่ให้ความคิดเห็นต่างๆ ตอนนี้ได้ส่งการ์ดตัวนี้ไปให้น้องเป็นที่เรียบร้อยแล้วว ครับบ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks