Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ Galaxy GTX670 ตัวREF. ครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ Galaxy GTX670 ตัวREF. ครับ....

พอดีน้องผมจากเชียงใหม่ ให้ผมซื้อGTX670 ผมก็เลยสอยของยี่ห้อGalaxy ตัว Ref.[ที่เป็นกล่องสีดำด้านข้างเขียนGEFORCE GTX ] ซึ่งผมลองเอามาทดสอบเล่นเกมส์ดูพบว่า อุณหภูมิFull load มันอยู่ที่ 70-74 องศา
    คำถามที่อยากจะถามก็คือ..
    1. อุณหภูมิ full load ของตัวการ์ดจอตัวนี้ถือว่าปกติไหมครับที่ 70-74 องศา(ทุกทีตัวที่ผมเล่นไม่ค่อยเกิน 65-67 องศา)
    2. ยี่ห้อนี้ มันถือว่าโอเคไหมครับ ทั้งด้านคุณภาพและความทนทาน อายุงานของมัน

รบกวนผู้รู้และผู้มีประสบการ์ณตอบผมที ... พอดีผมไม่ค่อยจะรู้จักยี่ห้อนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่เล่นของAsus Msi เห็นราคามันถือว่าถูกดี เลยสอยมาให้น้อง ไม่รู้ว่าผมคิดถูกหรือป่าวนี่ กลัวโดนน้องด่าว่าเอาของไม่ดีมาให้

ขอบคุณครับที่เข้ามาช่วยตอบ...

70-74 องศาผมว่าปรกตินะ ของผม ASUS GTX 670 ยัง 71-73 เลย

แต่ของเพื่อนรุ่นเดียวกันถอดมาทาซิลิโคนใหม่ 65-68 ครับ

Comment

เย็นด้วยซ้ำ ผม ref winfast fulload แบบเต็มๆ 83

Comment

ปกติ

Comment

แล้วยี่ห้อนี้ถือว่า โอเคไหมครับ..ทนทาน กะคุณภาพ

Comment

Originally posted by RavenVII View Post
            แล้วยี่ห้อนี้ถือว่า โอเคไหมครับ..ทนทาน กะคุณภาพ
            ใช้เดิม สบายมาก ถึกทนครับ คุ้มราคา แต่มัน เปราะบางกับการ OC (หรือผมกากเองก็ไม่รู้ ฮ่าๆ)

Comment

ชิลๆ

Comment

Originally posted by RavenVII View Post
                เพื่อความสบายใจ
                ของผม Galaxy 8800 GT ร้อน นรกแตก ใช้มา6ปี ไม่มีพักร้อนตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ครับ

Comment

ของผม non ref max 85 ครับ
                  การ์ด ref คุณภาพมันคือๆ กันทุกยี่้ห้อล่ะครับ จะกังวลไปทำไม
                  ที่ถามนี่ร้านเขาบอกเหรอครับว่าไม่พอใจเปลี่ยนได้ หรือว่ามันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ถามไปก็เท่านั้น

Comment

สบายๆ เย็น

Comment

เคยใช้ยี่ห้อนี้มา 2 ตัว ยังไม่มีตัวไหนพังเลยครับ
                      Last edited by Neoaugust; 19 Dec 2012, 10:19:36.

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
                        ของผม non ref max 85 ครับ
                        การ์ด ref คุณภาพมันคือๆ กันทุกยี่้ห้อล่ะครับ จะกังวลไปทำไม
                        ที่ถามนี่ร้านเขาบอกเหรอครับว่าไม่พอใจเปลี่ยนได้ หรือว่ามันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ถามไปก็เท่านั้น
                        ส่วนหนึ่งถามเพื่อความสบายใจ เพราะไม่มั่นใจในยี่ห้อนี้ เพราะเห็นว่าถูกดี น้องให้เงินมาซื้อ 670 แต่ไปสอยยี่ห้อนี้มา กลัวน้องไม่รู้จักยี่ห้อนี้ จะหาว่าผมซื้ออะไรมาให้มัน มันก็คงถามโน่นนี่ั่นั่นเยอะ ถ้ามันดี หรือคนที่ใช้แล้วบอกไม่ค่อยมีปัญหา ผมจะได้การันตีว่าข้อมูลเพื่อน พี่ๆน้องๆ Ocบอกมายังไง
                        อีกอย่างที่ผมตกใจแล้วถึงตั้งกระทู้ถาม ตัวที่ผมใช้ตอนFull load มันไม่เกิน 67 องศาเลย ตัวนี้ปาเข้าไปบางทีมัน 75 องศา จับดูมันร้อนๆเลยมาถามเพื่อความสบายใจว่ามันยังโอเคใช่ไหม....

อีกประเด็นก็คือ ถ้าสมมติเพื่อนๆพี่น้องๆใน OC ส่วนใหญ่บอกไม่เวิควันนี้พรุ่งนี้เช้าผมจะะได้รีบไปเปลี่ยน เอารุ่นอื่นยี่ห้ออื่นก็ว่ากันไปเพราะผมเพิ่งซื้อ ตอน 2ทุ่มเมื่อวาน น่าจะพอเปลี่ยนได้เพราะไม่ได้เอาคืน ตัวเก่าผมยังได้เลย บอกว่าซื้อผิด หรือขอเปลี่ยนแล้วของอยู่ในสถาพปกติ ไม่มีรอยอะไร ร้านนี้เค้าก็ให้เปลี่ยนถ้าภายใน 24 ชั่วโมง

แต่ที่ผมอ่านๆดูก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง ก็คงไม่เอาไปเปลียน

Comment

ref. ถึกทน นะครับ ถ้าไม่OC ไม่ยุ่งกับมันมากใช่ไปเถอะไม่พังหรอก

Comment

แล้ว 680 ละอ่าว...

Comment

อ๋อครับผมไม่ทราบว่าร้านคุณจะใจดีขนาดนั้น
                              ร้านที่ผมซื้อเขาให้เปลี่ยนได้ถ้ามันเสียเท่านั้น และช่างต้องเทสก่อนด้วยว่าเสียจริงจึงจะให้

Comment

Working...
                              X