overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member forgetboy's Avatar
    งามวงศ์วาน/เกษตร/ประชาชื่น/สายไหม

Exclamation แนะนำหน่อย!! ร้านประกอบชุดน้ำโดยตรงขอร้านเทพๆ เจ๋งๆ ราคาโดนๆ ท่านไหนลองแล้วแนะนำ!!!

**ไม่ทราบว่ามีท่านไหนใช้ชุดน้ำ ทั้ง CPU // แรม // การ์ดจอ // หรืออื่นๆอีกที่เคยติดตั้ง
    อยากให้แนะนำร้านดีๆ เจ๋งๆ เทพๆ ราคาประหยัดให้หน่อย!!หรือไม่ก็มีช่างจากทางร้านมาทำให้ที่บ้านก็ดีนะครับ
    เพราะผมไม่อยากเคลื่อนย้ายไปไหนเพราะเคสใหญ่มาก ใช้ของ 600T สีขาว เพื่อนๆท่านไหนแนะนำหรือ
    มีร้าน รูป หรือโชว์เคสจากร้านที่ไปทำมาเพื่อเป็นแนวทาง ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงมากครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

OverclockZone Member Muslim's Avatar

งามวงวาน ไปพาต้าปิ่น ร้านท่านปอนดูสิ แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้ - -*

OverclockZone Member mameeja's Avatar

ร้านท่านปอนด์ชื่อสปีดคอมชั้น5พาต้าปิ่น หน้าลิฟแก้วครับ

OverclockZone Member sakdabk24's Avatar
    580 ม3 ต เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 1

คอนเฟริมครับ อันนี้ไปมาแล้ว แต่ไปคุยหาข้อมูลการเล่นน้ำจากพี่เขา

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

ซื้อ มาประกอบเอง ก็เทพได้ เวลามีปัญหาจะได้แก้เอง มันไม่ยากหรอก ครับ

.

OverclockZone Member

2-3 มค ผมอยุ่ กทม บ้านอยุ่แถวนั้นพอดี ช่วยดูได้ (ได้แต่ช่วยดู)

OverclockZone Member pao_fulfil's Avatar

ยกเครื่องไปหาพ่อค้าเอกเลยมั้ยครับ วางตังค์ปุ๊บ จบปั๊บ สะดวกกว่าเข้าเซเว่นอีเลฟเว่นอีก

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

Quote Originally Posted by forgetboy View Post
    **ไม่ทราบว่ามีท่านไหนใช้ชุดน้ำ ทั้ง CPU // แรม // การ์ดจอ // หรืออื่นๆอีกที่เคยติดตั้ง
    อยากให้แนะนำร้านดีๆ เจ๋งๆ เทพๆ ราคาประหยัดให้หน่อย!!หรือไม่ก็มีช่างจากทางร้านมาทำให้ที่บ้านก็ดีนะครับ
    เพราะผมไม่อยากเคลื่อนย้ายไปไหนเพราะเคสใหญ่มาก ใช้ของ 600T สีขาว เพื่อนๆท่านไหนแนะนำหรือ
    มีร้าน รูป หรือโชว์เคสจากร้านที่ไปทำมาเพื่อเป็นแนวทาง ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงมากครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
    จากที่ผมรู้จัก Water Cooling การที่ใช้น้ำระบายความร้อน CPU / VGA / RAM
    ชุดนี้ราคาไม่น่าจะประหยัดแล้วนะครับ จ่ายเงินอย่างน้อยๆ 20K+ เลยนะครับ
    (ขอให้ความบานจงสถิตอยู่กับท่าน อิอิ)
    ลองๆท่านจัดตามที่ ท่านอยากจะเล่น CPU / VGA / RAM ผ่านไปซักเดือนสองเดือน
    แล้วมาอ่านคอมเม้นผมแล้วท่านจะขำ 555

OverclockZone Member soundpak's Avatar

แต่พี่เค้าอยากได้เทพผมว่าเทพทำไม่สวย20k ก็เอาอยู่แต่เทพสวยนี้ คงตัองเลขหน้าเป็น 3

OverclockZone Member Muslim's Avatar

อันที่จริง สวยไม่สวย มันก็ขึ้นอยู่ที่ไอเดียด้วยนะ
    เห็นหลายๆท่านจัดเต็มกับอุปกรณ์หลายๆหมื่น ยังสวยสู้อุปกรณ์กลางๆ แต่ไอเดียเป็นเลิสไม่ได้ได้เรย
    โดยส่วนตัวผมเอง อยากให้ลองศึกษาองค์ประกอบต่างๆดูก่อนครับ มันไม่ยากอย่างที่คุณคิด
    ซื้อเอง เสียเงินเอง ทำเอง (บานเอง) ดีกว่าครับ

OverclockZone Member koonkub's Avatar
    ลาดพร้าว101 บางกะปิ,วังทองหลาง

รอปีหน้าผมจะเปิดร้านรับทำครับ ไปที่บ้านขอค่าน้ำมัน500 ค่าแรง1000(ทำพังซื้อของใหม่คืน) ค่าของตามราคาพ่อค้า

OverclockZone Member mr.pao's Avatar

Quote Originally Posted by koonkub View Post
    รอปีหน้าผมจะเปิดร้านรับทำครับ ไปที่บ้านขอค่าน้ำมัน500 ค่าแรง1000(ทำพังซื้อของใหม่คืน) ค่าของตามราคาพ่อค้า
    วิ่งต่างจังหวัด ค่าน้ำมัน 500 ไม่พอครับ คุณกุน

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

Quote Originally Posted by koonkub View Post
    เลี้ยงข้าวด้วยหรือเปล่าครับ น้ากุน อิอิ

OverclockZone Member wannakatum's Avatar

แต่ก่อนผมเน้นแรงเป็นหลักเลยบานไป 50k+ ตอนนี้เน้นสวยด้วยน้ำเป็นหลัก แต่ก็ยังคงงบเท่าเดิม ไม่เน้นแรง เลยต้องลดสเปคบางอย่างที่ไม่จำเป็นมากออก แต่ถ้าท่านเน้นสวย เน้นแรง จงบานเถิดพี่น้องชาวไทย ผมสนับสนุนให้ทุกคนเล่นน้ำ อิอิ

OverclockZone Member koonkub's Avatar
    ลาดพร้าว101 บางกะปิ,วังทองหลาง

เลี้ยงเหล้าน่าจะดี 555

OverclockZone Member chankanit's Avatar

ผมต่อแค่ CPU VGA MB ก็ 20,000 กว่าแล้วครับ มิหนำซ้ำ ลิมใส่ยางรองน้ำรั่วอีก เครม MB เป็นเดือน
    ขอให้หาร้านได้ไวๆครับ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

จอง Q แรกครับให้ค่าน้ำมัน 550 มาประกอบให้ทีครับ

OverclockZone Member mameeja's Avatar

ค่ารถไปยังไม่พอเล้ยนั้นนะ ไกลโคด

OverclockZone Member

แถวพันธ์พิทย์มีไหม ในห้างนะครับ เผื่อจะลองเล่นมั่ง

Quote Originally Posted by Merfo View Post
    จอง Q แรกครับให้ค่าน้ำมัน 550 มาประกอบให้ทีครับ
    สบายมากครับ ขอไปประกอบที่บ้านเล็กบ้านน้อย ที่พี่แอบเลี้ยงสาวๆไว้นะคับ บ้านหลวงไปไม่ถึงอ่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks