overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: !!ได้โปรดช่วยผมด้วยคร้าบบบบ!!

OverclockZone Member ZoKLeK's Avatar

Angry !!ได้โปรดช่วยผมด้วยคร้าบบบบ!!

เพื่อนผมที่ร่วมเป็นร่วมตายมาจะครบปีเกิดอาการสลบไสลไปอย่างเงียบๆ

BenQ s41 324 เราอยู่ด้วยกันมาเกือบปีไปไหนไปกัน แต่แล้วเมื่อวานนี้เอง ขณะที่ผมกำลังเล่นกะเพื่อนผมอยู่(DotA)

อะชัดปั๊ดฮึบ!! จอค้างครับพี่น้อง! เม้าส์ก็ค้าง เพื่อนผมไม่ส่งเสียงใดๆทั้งสิ้น

เงียบสนิท ผมพยายามกระตุ้นโดนการ Alt+f4(ย้ำไปหลายทีหวังf4ช่วยชีวิต)

แต่ก็ไม่เป็นผล ผมจึงกดที่ปุ่มเปิดค้างไว้เพื่อให้เพื่อนผมปิดตัวลง

พอเปิดใหม่ ไอ้หยา! ไบออสก็บู๊ทไม่ขึ้นครับ ไฟติดนะครับ ฮาร์ดดิสก็ติดครับทุกอย่างok

ผิดตรงหน้าจอครับที่ติดเหมือนกัน แต่!! ไม่ขึ้นอะไรเลย(จะว่าไงดีล่ะ) มันไม่มืดสนิทครับ มันติด แต่เป็นสีดำเพียวๆ

ปกติต้องขึ้นโลโก้เบ็นคิวตอนเปิด แต่นี่ไม่ขึ้นอะไรเลยครับ

ผมเลยปล่อยให้เพื่อนผมพักผ่อนซักพัก แล้วผมก็มาเปิดเครื่องใหม่อีกที

ปรากฏว่าเพื่อนผมฟื้นขึ้นมาครับ แต่อาการร่อแร่เหลือเกินผมเช็คดูcpu ทำไมเขียนแค่1.58ปกติต้อง2.0ไม่ก็แถวๆ1.9ปลายๆ

ผมเลยจัดแจงลงวินโด้ใหม่ หาไดรเวอร์ตัวที่ทันสมัยให้เพื่อนผม(ตอนนี้ลงวินโด้ ลงไดรเวอร์ ลงโปรแกรม ปกติดี) หลังจากนันผมก็องเล่นเกมส์ดู

เสต็ปเดิมครับพี่น้อง ไปอีกแล้วครับเพื่อนผม คราวนี้ไปลับเลยครับ กู่ไม่กลับ

ผมต้องทำยังไงดีครับ

ถ้าส่งซ่อมต้องไปส่งที่ไหน ร้านไหนครับ(ประกันหมดแล้วนะครับ)

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม

รบกวนด้วยนะคร้าบบบบบ(เพิ่งเสียค่าเทอมหยกๆ เห้อออ...)

OverclockZone Member kaofong's Avatar

น่ากลัวมากๆ

หายไวๆนะคับ สู้ๆ

win14's Avatar

ประกันหมดแล้วซวยเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member Kimonox's Avatar

หายไวๆนะครับ

OverclockZone Member Athlon1333's Avatar

CPU น่าจะมีปัญหาแล้วละ ส่งเข้าอู่ตรวจเช็คเลยครับ

OverclockZone Member cybernetx's Avatar

ทำไมอาการเหมือนเครื่องของท่านนี้เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=204721

เกิดอะไรขึ้นกันนี่???

OverclockZone Member AVeiro's Avatar

หวังว่าค่าซ่อมคงไม่แพงนะครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ลองถอดแบตออกเล่นดูก่อนเบื้องต้น

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เบื้องต้นลองลดramเหลือแถวเดียว แล้วสลับกันใช้ทีละตัวดูครับ

ถ้ากู่ไม่กลับก็ลองไปให้ศูนย์คิดราคาซ่อมดีกว่าครับ

OverclockZone Member ZoKLeK's Avatar

ถอดแบตลองแล้วครับ อาการเดมไม่เปลี่ยนแปลง

ถอดแรมนี่เดี๋ยวลองดูครับ

ประกันหมดส่งศูนย์ได้ไหมครับ พอดีผมมือใหม่ไม่ค่อยรู้อะไร

แล้วศูนย์BenQที่กรุงเทพมีที่ไหนมั่งครับ(ผมมือใหม่จริงๆครับ) สงสารคนโง่ช่วยบอกเป็นบุญคร้าบบบ

ปล.มีคนประสบชะตากรรมแบบผมด้วยหรือเนี่ย><

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by ZoKLeK View Post
    ถอดแบตลองแล้วครับ อาการเดมไม่เปลี่ยนแปลง

ถอดแรมนี่เดี๋ยวลองดูครับ

ประกันหมดส่งศูนย์ได้ไหมครับ พอดีผมมือใหม่ไม่ค่อยรู้อะไร

แล้วศูนย์BenQที่กรุงเทพมีที่ไหนมั่งครับ(ผมมือใหม่จริงๆครับ) สงสารคนโง่ช่วยบอกเป็นบุญคร้าบบบ

ปล.มีคนประสบชะตากรรมแบบผมด้วยหรือเนี่ย><
    ศูนย์ใหญ่

เบอร์ติดต่อและที่อยู่ศูนย์เบนคิวนะคับ
    BENQ
    748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
    Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
    http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

ศูนย์ย่อย

นอกจากนี้ก็มีศูนย์บริการตัวแทนซึ่งเป็นบริษัทนำเข้าอุปกรณ์คอมพิวเตอร์
    ที่ได้รับการแต่งตั้งจาก BenQ ให้รับซ่อม Notebook BenQ ได้ ได้แก่

The Value ​สำ​นักงาน​ใหญ่
    ชั้น​ 3 ​อาคารชาญอิสระทาวเวอร์​ 2 ​ถ​.​เพชรบุรี​ ​บางกะปิ
    จ​.​กรุงเทพมหานคร

The Value ​พันธ์ทิพ
    ห้อง​ 439-440 ​ชั้น​4 ​พันทิพย์พลาซ่า​ ​ถ​.​เพชรบุรี​ ​ราชเทวี

Synnex ​สำ​นักงาน​ใหญ่
    188 ​ม​.1 ​ถ​.​สุคนธสวัสดิ์​ ​แขวง​ ​ลาดพร้าว​ ​เขตลาดพร้าว

Synnex ​พันธ์ทิพ
    ห้อง​ 110 ​ชั้น​ 1 ​พันธทิพย์พลาซ่า​ ​แขวง​ ​เพชรบุรี​ ​เขต​ ​ราชเทวี

Synnex IT Mall
    ห้อง​ 43-44, ​ชั้น​ 2 ​อาคารฟอร์จูนทาวน์​ ​แขวงรัชกาภิ​เษก​ ​เขตดินแดง

ขอบคุณทุกความเห็นมากมายครับ

แก้ไขได้แล้วครับผม

ไหนๆก็ไหนๆประกันหมดแล้ว ผมเลยลองทำอย่างคุณ Centrino บอกครับ

ถอดแรมออกแถวนึง ปรากดว่า เล่นเกมส์ทำไรได้หมด

คราวนี้ผมเลยเอาแรมแถวที่ถอดออกมานั้นเอายางลบถูๆตรงที่ใช้เสียบ แล้วยัดคืนที่เดิม

แล้วลองเล่นเกมส์ดู สุดยอดครับ หายเป็นปลิดทิ้งเลย

มีลูกบอกลูกมีหลานบอกหลานมีเพื่อนบอกเพื่อนครับ ถ้าเจออาการนี้ อาจเกี่ยวกะแรมก็ได้นะครับผม

ขอบคุณมากมายสำหรับทุกความเห็นครับ
    Last edited by ZoKLeK; 17 May 2008 at 00:39:16. Reason: พิมผิด><

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ดีใจด้วยนะครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ยินดีด้วยคร้าบบบบ

OverclockZone Member Erebus's Avatar

ดีนะที่เเก้ไขได้ มะงั้นอาจมีจ่าย อิๆ

เอ่อ เบนคิว มันมีประกันให้ 2 ปีไม่ใช่เหรอครับ
    ที่เชียงใหม่ ของเบนคิวจะมีประกันให้ 2 ปีหมดทุกเครื่อง หรือว่าเป็นเฉพาะเชียงใหม่จังหวัดอื่น ปีเดียว?

ตอนผมซื้อประกันหกเดือนครับ เขาให้ซื้อประกันเพิ่ม แต่ผมไม่ซื้อครับ เพราะตังตอนนั้นไม่พอT-T

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

อ่ะ ดีใจด้วย ดีใจด้วย เอ๊าดีใจด้วย

แปะๆ

^^

OverclockZone Member cybernetx's Avatar

ดีใจด้วยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks