ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ ลงเกมแล้วเล่นไปซัก 3-5 นาทีเสียงภายในเกมหาย ก็ออกไปแล้วเข้าเกมใหม่เสียงก็กลับมาแล้วก็หายไปอีก แต่คราวนี้เปิดเพลงจาก foobar เสียงก็หายไปด้วย ไป test ที่ Sound เสียงก็ไม่มีครับ สรุปแล้วเปิดอะไรเสียงก็หายหมดก็เลยรีสตาร์ด test เทสเสียงใหม่เสียงก็กระตุ๊กครับ (เสียงแบบขาดช่วง) แล้วก็ผมก็ลองเปิดเพลงเสียงก็ไม่มีแล้วครับ สรุปผมก็เลยลบเกมออกแล้วก็มา รีสตาร์ดแล้วก็ เปิดเพลง เสียงก็ไม่มาครับ
เลยต้องลบไดร์เวอร์ sound card หมดเลย แล้วก็รีสตาร์แล้วก็ลงใหม่สรุปเสียงมันก็กลับมาใช้ได้ปกติ สรุปผลนี้เกิดจากเกมที่ผมลง รึว่า sound card มันน่าจะมีปัญหารึเปล่าครับ

ผมลงเกมนี้ครับ Blades of Time

sound card creative audigy sb0090 แจ๊คสีทอง