Announcement

Collapse
No announcement yet.

-฿- ราคา Ram Kingston Hyper-X รุ่น Beast ลงหน้าเว็บร้าน Jedi แล้ว วางขายแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -฿- ราคา Ram Kingston Hyper-X รุ่น Beast ลงหน้าเว็บร้าน Jedi แล้ว วางขายแล้ว

ข่าวเก่าจาก : http://www.techpowerup.com/175394/Ki...PC-Memory.html

Part List

:ซิงค์อย่างงามมม

Comment

คงไม่ตันแบบตัวฟ้าอีกนะ

Comment

ใช้บอร์ด gigabyte 970a-3d ในคู่มือบอกว่า รับแรมได้สูงสุด 2000 แต่เห็นบางคน oc ได้ถึง 2400 ตกลงมันรับแรมได้แค่ไหนกันครับผม

Comment

Originally posted by ponggoa View Post
          ใช้บอร์ด gigabyte 970a-3d ในคู่มือบอกว่า รับแรมได้สูงสุด 2000 แต่เห็นบางคน oc ได้ถึง 2400 ตกลงมันรับแรมได้แค่ไหนกันครับผม
          มันเขียนว่า 2000+ รึเปล่าครับ มันคล๊อกได้ครับ ขึ้นอยู่กับแรมด้วย ตอนผมใช้ ยังไปได้ 2200 แบบชิวๆ TEAM DARK BUS 1600

Comment

หง่ะจะไปโพสในห้อง General กลับมาโพสห้อง AMD ฮ่าๆๆๆๆ ปล่อยไป~*

Comment

Originally posted by rayman9 View Post
              มันเขียนว่า 2000+ รึเปล่าครับ มันคล๊อกได้ครับ ขึ้นอยู่กับแรมด้วย ตอนผมใช้ ยังไปได้ 2200 แบบชิวๆ TEAM DARK BUS 1600
              emory
              4 x 1.5V DDR3 DIMM sockets supporting up to 32 GB of system memory (Note 1)
              Dual channel memory architecture
              Support for DDR3 2000(O.C.)/1866/1600/1333/1066 MHz memory modules (Note 2)
              (Please refer "Memory Support List" for more information.)

แปลว่า มันสามารถรับได้เกิน 2000 ถ้าเราไปเพิ่มบัส ถ้าใช่แปลว่า มันรับได้เกิน 2000 มันไม่เกินความสามารถของชิพเซ็ตหรือครับ งง อยู่ครับ

Comment

1866 ราคาไม่แพง ตันมั๊ยไม่รู้ แต่ไม่ค่อยมีปัญหาเวลาประกอบครับ

Comment

ใส่ซิ้งเดิมจะติดไหมน้อ

ราคาน่าสอย เพื่อนๆ ผมควรจะซื้ออะไรดีครับ

1. Zalman Z11 plus + PSU
                  2. แรมตัวนี้ละ 4 แถว
                  3. เก็บไว้กินข้าว

งบ 4000 เด้อ

Comment

Originally posted by 1357lover View Post
                    ใส่ซิ้งเดิมจะติดไหมน้อ

ราคาน่าสอย เพื่อนๆ ผมควรจะซื้ออะไรดีครับ

1. Zalman Z11 plus + PSU
                    2. แรมตัวนี้ละ 4 แถว
                    3. เก็บไว้กินข้าว

งบ 4000 เด้อ
                    ต้อง ข้อ 4 เก็บไว้ซัดแอลกอฮอล ปีใหม่
                    หรือ ข้อ 5 เก็บไว้เลี้ยงต้อย

Comment

งามมาก

Comment

เตี้ยดีแฮะ แต่ยังไม่พออะ ติดซิ้ง
                        Last edited by RunRa; 21 Dec 2012, 01:31:45.

Comment

เอ่อ น่าสดใจ Advice เอาเข้าไหมน่ะ

Comment

ผมชอบซิงค์ฟ้าของเดิมมากกว่าแฮะ

อันนี้บ้านเราไม่ค่อยมี

Last edited by Arjuna; 21 Dec 2012, 04:16:59.

Comment

Working...
                            X