สอบถามอาการหน่อยครับ notebook acer v3-471g มีอาการเชื่อมต่ออินเตอร์เนตไม่ได้ เริ่มแรก ก็ใช้ได่ปกตินะครับ เข้าเวปได้ปกติ แต่เล่นไปซักพัก (เวลาไม่แน่นอน บางที 2 ชม - 3 ชม บางทีก็ ครึ่งชม ) จะมีอาการอยู่ดีๆ ก็เข้าเวปไม่ได้ เกมส์ก็ไม่ได้ บอกว่า internet Error ไอคอนWifi ขึ้นปกติ ( มีข้อสังเกตุอยู่อย่างถ้าอันไหนที่เชื่อมต่อไว้ก่อนหน้าที่จะเกิดอาการเข้าเนตไม่ได้ เช่นเล่นเกมส์ Skype จะยังเล่นต่อได้ ปกติ ) แต่ถ้าออกแล้วจะกลับเข้าไม่ได้อีก ต้องรีสตาร์ทคอมถึงจะหาย เป็นทุกวันนะครับ วันละ 3-4 ครั้งได้ : smellie_sick: smellie_sick