Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามการสั่งซื้อของจากadviceน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามการสั่งซื้อของจากadviceน่ะครับ

พอดี ผมอยากจะซื้อของจาก advice น่ะครับ เเต่ตอนนี้ ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่ทราบว่าต้องสั่งซื่อยังไงครับ เคยสั่งเเต่จาก thanni ครับ ระยะหลังเห็นมีข่าวฉาว เลยไม่อยากสั่งเเล้วครับ แต่ผมเเปลกใจ ไม่เห็นมีตะกร้าสินค้าอะไรเลย เเถมไม่เห็นมีช่องทำรายการสั่งซื้อเหมือนของ thanni เลยนี่ครับ ผมเคยส่งเมลสั่งซื้อไป ก็ไม่ตอบกลับมาเลยครับ ใครเคยสั่งซื้อของจากadvice ช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่ามีวิธีการยังไงบ้าง ขอบคุณครับ
    Last edited by Hokly; 16 May 2008, 11:27:33.

Advice เค้าขายให้แต่ สมาชิก ดิลเลอร์ อ่ะครับ ประมาณ ว่า ขายให้แต่ พวกร้านๆที่เอาทีเยอะๆไรแบบนี้มั้ง เพราะมันถูกกว่าที่อื่น
    อย่างอื่น รอท่านต่อไปละกันครับ

Comment

thanni ก็ดีแล้วครับ แต่ต้อง mail ถามสินค้าว่ามีของไหมแค่นั้นล่ะ
      ลองเปลี่ยนสั่ง TKcom99 ดูครับ บริการรวดเร็วดีครับ ส่วนตัวคิดงั้นน่ะครับ ใครว่าไง???บ้าง

Comment

Advice ส่งเมล์ไปไม่เคยได้หรอกคับ สั่งทุกครั้งบอกว่ารับไม่ได้มั่ง เมล์ล่มมั่ง แนะนำให้สั่งทางโทรศัพท์ บอกรุ่นกับพนักงาน พอถูกถามรหัสสมาชิกครั้งแรกไม่มีก็บอกว่ายังไม่เคยซื้อ แล้วก็บอกที่อยู่จัดส่ง พอของส่งมาก็จะมีรหัสให้ ให้จำอันนั้นไว้เวลาสั่งครั้งต่อไปคับ สงสัยถามได้คับ

แนะนำว่าเวลาสั่งถามก่อนว่ามีของมั๊ย เพราะที่นี่ของมันหมดเร็ว ถ้ามีค่อยโอนเงิน ไม่งั้นโอนเงินไปไม่ได้คืนนะคับ เค้าจะเก็บยอดไว้ให้แทน ถ้าจำไม่ผิดปิดรับแจ้งยอดบ่าย 3 มั๊ง ถ้าทันพรุ่งนี้รอรับเลยคับ
        Last edited by nn_nan11; 16 May 2008, 11:03:04.

Comment

ขอบคุณครับ เเล้วต้องโทรไปที่เบอร์ไหน ฝ่ายไหนบ้างครับ

Comment

0-2596-0000 ฝ่ายขายคับ

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post
              Advice ส่งเมล์ไปไม่เคยได้หรอกคับ สั่งทุกครั้งบอกว่ารับไม่ได้มั่ง เมล์ล่มมั่ง แนะนำให้สั่งทางโทรศัพท์ บอกรุ่นกับพนักงาน พอถูกถามรหัสสมาชิกครั้งแรกไม่มีก็บอกว่ายังไม่เคยซื้อ แล้วก็บอกที่อยู่จัดส่ง พอของส่งมาก็จะมีรหัสให้ ให้จำอันนั้นไว้เวลาสั่งครั้งต่อไปคับ สงสัยถามได้คับ

แนะนำว่าเวลาสั่งถามก่อนว่ามีของมั๊ย เพราะที่นี่ของมันหมดเร็ว ถ้ามีค่อยโอนเงิน ไม่งั้นโอนเงินไปไม่ได้คืนนะคับ เค้าจะเก็บยอดไว้ให้แทน ถ้าจำไม่ผิดปิดรับแจ้งยอดบ่าย 3 มั๊ง ถ้าทันพรุ่งนี้รอรับเลยคับ

ขอบคุณครับ..ตอนแรกก็นึกว่าต้องเป็น ดีลเลอร์เท่านั้นถึงสั่งได้..

โอกาสหน้าถ้าหาซื้อไม่ได้สงสัยต้องลองใช้บริการกับร้านนี้ดูบ้าง..(จะสั่งแต่ของเสียยากๆ)

ส่วน TKCom ก็บริการดี ส่งของเร็วนะครับ..แต่ของบางอย่างอาจจะไม่มีขายผมเคยใช้บริการมาครั้งหนึ่งประทับใจครับ..

Comment

ขอบคุณ คุณnn_nan11 มากๆเลยนะครับ เข้าใจเเล้วครับ อธิบายระเอียดดีมากเลยครับ

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post

กำลังสงสัยอยู่พอดีเลย

อยากจะถามต่อว่าส่งหลักฐานการโอนเงินเนี้ยส่งทางไหนหรอไปอ่านในเว็บบอกส่งทาง FAX มีเส้นทางอื่นในการส่งหลักฐานปะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตบค่ะ กำลังสนใจจะซื้อของกับadviceพอดี

Comment

Working...
                    X