Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามคนที่เคยเล่น wii sport กับ xbox kinect

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามคนที่เคยเล่น wii sport กับ xbox kinect

กับเกมที่เป็นพวกกีฬา ถ้าเทียบละหว่างสองเครื่องนี้อะไรสนุกกว่ากันครับ

พอดีเล่น wii ของเพื่อนมาก็รู้สึกว่ามันส์ดี ไม่ว่าจะเป็นเกมตีเทนนิส โบลลิ่ง กอล์ฟ แต่อย่างกอล์ฟนี่ก็ตียากเอาเรื่องอยู่ เลยกำลังสงสัยว่าถ้าเป็นพวกเกมกอล์ฟ ใน Xbox + kinect มันจะตียากกว่าใน wii หรือเปล่าครับ เพราะมันเหมือนไม่ได้จับอะไร ตอนเล่นจะงง ๆ หรือเปล่า wii ยังมีจอยให้ถือบ้าง

เลยอยากถามคนที่เคยเล่นทั้งสองเครื่องมาแล้ว ว่าเล่นอันไหนดีครับ ^ ^

wii ผมยังไม่เคยเล่น แต่ kinect ผมลองแล้วแต่ไม่ชอบเพราะเหมือนมันยังไม่ถึงเวลาประมาณว่ายังไม่สมบูรณ์ดีพอต้องรอ kinect2 แต่ kinect นี่เล่นแล้วเหนื่อยจริงๆ ข้อเสียคือการเคลื่อนไหวยังไม่ดีพอมีดีเลย์+เกมส์ยังไม่โดนเท่าไหร่ เล่นคนเดียวน่าเบื่อมาก

Comment

Wii เกมที่เหนื่อยที่สุดคือชกลม เอ้ย ต่อยมวยครับ แต่จอย Wii มันจับเซ้นเซอร์ได้ง่าย ๆ เท่านั้น แล้ว wii spot ก็ไม่รองรับ Wii MotionPlus (เกมมันออกก่อน Wii MotionPlus นานแล้ว) มันเลยบังคับแบบขัดใจนิดหนึ่ง

Comment

555 เกมชกมวยของ wii เหนื่อยจริงๆ

Comment

ถ้าใน wii ผมตีแต่ปังย่า.. สนุกดี ในแง่ความเป็นเกม wii ไม่มีอะไรเลยแค่เหวี่ยงให้ติดปังแค่นั้น นอกนั้นกดๆ ชี้ๆ ทั้งเกม (ในคลิปง่ะผมเองนะ ^ ^")

kinect ผมเอาไว้ออกกำลังกายอย่างเดียวเลย จะให้สนุกมันต้องเล่นหลายคนจริงๆ แล้วก็เล่น kinect sports football เหนื่อยดี

Comment

มีคลิปประกอบให้ดูด้วย ขอบคุณครับ wii เล่น tiger wood มาแล้วตียากอยู่เหมือนกัน T___T

อยากรู้ว่าเกมกอล์ฟใน xbox จะเล่นยากกว่าหรือเปล่าน้อ (ไม่มีไรจับเลยดูเหมือนตียากกว่า)

Comment

ผมเล่นทั้ง 2 เครื่องและ
              เล่น Kinect ก่อนรู้สึกถึงความไฮเทคมากๆครับ บางเกมสแกนตัวเราเข้าไปในจอทีวีเลย ตัวจับความเคลื่อนไหวค่อนข้างไวเป็นธํรรมชาติครับ เน้นความสมจริง แต่ข้อเสียที่ผมเห็นชัดๆเลยคือ ต้องมีพื้นที่ค่อนข้างเยอะครับ

ส่วน Senser bar ของ Wii ผมเพิ่งได้ซื้อมือ 2 มาเล่นก็คิดว่าคงไม่แจ่มเท่า kinect แต่พอได้ลองกับเกม JD4 แล้ว OK เลยเน้นความสนุกมากกว่า เล่นแล้วไม่ต้องคิดมาก ถ้าเล่นกันตั้งแต่ 2 คนขึ้นไปจะสนุก ไม่ต้องใช้พื้นที่เยอะในกรณีที่เล่นคนเดียว นั่งเล่นยังได้ ต่างจาก kinect ทีต้องยืนให้พร้อม

Comment

ตัวจับความเคลื่อนไหวค่อนข้างไวเป็นธํรรมชาติครับ เน้นความสมจริง
                อันนี้ผมเถียงขาดใจเลยว่า ดีเลย์และไม่เป็นธรรมชาติ แต่ก็น่าจะดีกว่า wii ยังไงตอนนี้ความหวังของผมอยู่ที่ Kinect2

Comment

ใจชอบ kinect แต่กลัวมันเล่นยากกว่า wii เอิ๊ก ๆ

Comment

Working...
                  X