Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD เป็น bad sector ที่ sector แรกเลยช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD เป็น bad sector ที่ sector แรกเลยช่วยด้วยครับ

ขอผิดกฏนิดนึงนะครับ ใครมีโปรแกรม spinrite 6.X บ้างครับขอหน่อยนะครับ

เคลม

หรือ

ซื้อใหม่เหอะ

ไม่รอดหรอก

Comment

แบบว่าอยากลองดูก่อนน่ะครับ นะนะ เดี๋ยวถ้าไมได้เดี๋ยวก็เอาไว้เป็นที่ทับกระดาษแน่นอนอ่ะครับ

Comment

ถ้าไม่หมดประกัน ส่งดีกว่า เด๋วหนักกว่าเดิม

Comment

ส่งเคลมโลด ถ้ามีัประกัน

ถึงทำLLF ก้ออาจจะไม่อยู่อ่ะ

ส่งเคลมดีกว่า แต่ถ้าไม่มีประกัน ก้อทำไปเถอะครับ

ปล.ทำใจไว้ด้วย

Comment

HDD ยี่ห้ออะไร
            ลองใช้ Hiren's Boot กู้ Bad ดู เพราะเจ้านี่มันมี Tools ของทุกสังกัดเลย ลองทำแล้วได้ผล ไม่ต้อง LLF

Comment

แล้วของผมไม่มีเลยปกติรึปาว -*-
              Attached Files

Comment

Originally posted by fak View Post
                แล้วของผมไม่มีเลยปกติรึปาว -*-
                ไม่ปกติครับ ต้องส่งศูนย์ เพราะมันดีเกินไป อิจฉานะครับ

Comment

Originally posted by fak View Post
                  ใช้คำสั่ง chkdsk c:
                  ใน cmd ก็พอแล้ว มันจะเช็ค bad ให้

Comment

มีตัวนี้ได้ป่ะ SpinRite-Bad sector_v6
                    http://www.uploadtoday.com/download/...85844ce2ecfdec

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X