Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ ๆ ทุกท่าน ปกติเวลาปิดเครื่องคอมฯ ต้องปิดสวิตซ์ของ PSU ด้วยหรือเปล่าคับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ ๆ ทุกท่าน ปกติเวลาปิดเครื่องคอมฯ ต้องปิดสวิตซ์ของ PSU ด้วยหรือเปล่าคับ ?

พี่ ๆ ทุกท่าน ปกติเวลาปิดเครื่องคอมฯ ต้องปิดสวิตซ์ของ PSU ด้วยหรือเปล่าคับ ?

แล้วเรื่อง จอ กับเครื่อง อันไหนเปิดก่อน ปิดก่อนกันคับ

ผมเปิดจอก่อนค่อยเปิดเครื่อง
    และปิดเครื่องก่อนค่อยปิดจอ (โอย งง)

สรุป จอ ผมเปิดก่อน ปิดทีหลังคับ ไม่ทราบถูกหรือเปล่า

ใช้มานานจนจำไม่ได้แล้ว และก็ทำแบบนี้จนติดเลย ลืม

ผมปิดจอกับเครื่องพร้อมกันครับ เพาะปิดสวิทซ์ที่ปลั๊กทีเดียวเดียวดับหมด

ส่วน PSU ผมไม่มีสวิทซ์ครับ

Comment

PSU เปิดไว้ไม่ค่อยได้ไปยุ่งกะมันคับ ปกติปิดคอมเส็ดก็ปิด UPS เพาะทุกอย่างจับเสียบ UPS หมด

Comment

ปิดไว้ก็ดีครับ สำหรับคนที่เสียบปลั๊กแช่ เพราะจะได้ไม่เปลืองไฟ

Comment

ปิดบ้างไม่ปิดบ้าง ตามอารมณ์ เห็นวิธีแนะนำของพวกคู่มือ powersuppies เขียนว่าปิดมีผลดีงั้นมั้งครับ

Comment

ของผมนะ

ชัทดาว
            ปิดups
            ปิดสวิทรางไฟ

จบ

Comment

ปิดเครื่อง ปิดUPS ดึงปลั๊กออกเป็นอันเสร็จสิ้นพิธีการปิดคอม

จอไม่ได้ปิดอะครับทำแบบนี้มา7-8ปีละ

Comment

...สวิทช์PSUนี่แทบไม่ไปยุ่งเลย เพราะขี้เกียจปิดหลายสวิทช์(แค่2ปุ่มก็พอแล้ว กดอะไรมาก) เครื่องดับปุ๊ปรีบชักปลั๊กออกอย่างรวดเร็วเหมือนชักดาบค่าอาหารเลย

...ส่วนลำดับการเปิด เปิด-ปิดจอภาพก่อน แล้วปุ่มpowerที่เคสค่อยตามมาทีหลัง

Comment

ปิดเครื่อง ปิดจอ ถอดปลั๊ก

แค่นี้เองครับ

Comment

ปิดแต่จอ เครื่องไม่เคยปิดเลย

Comment

จำไม่ได้แล้วว่าปิดยังไงครับ..มันนานมากแล้ว เต็มที่ก็รีสตาร์ท เวลาเลิกใช้ก็ปิดจอเอา

Comment

ไม่ค่อยได้ปิดคอมครับ เปิด 24 ชม. โหลดหนังสารคดี

Comment

ปิดเครื่อง --> ปิด PSU --> ถอดปลั๊ก

Comment

ของผม ปิดคอม ปิดPsu ปิดUps ปิดปลั๊ก ครับ จอดับพร้อมUps

Comment

ส่วนใหญ่ใช้ปลั๊กไฟรวมอยู่แล้ว ก็จะปิดทีเดียว ของปิดจอก่อนแล้วปิดสวิตไฟรวมเลย

Comment

Working...
                              X