Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ linksys WAG200g All in one บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับ linksys WAG200g All in one บ้าง

คือว่า อยากจะซื้อ Router อะครับเล่น 3 เครื่อง เน้นเกมส์ Online กับโหลดบิต ครับ
    อยากถามว่า linksys WAG200g All in one ตัวนี้อะทำ Qos ได้ไหมครับ เล่นแล้วเสถียรดีไหม

-ต้องการคำชี้แนะครับ ดี -ไม่ดีตรงไหนแนะนำด้วยนะครับ

รุ่นนี้ทำ QoS โดยกำหนด BW ไม่ได้นะครับ

ถ้ารู้จักกันก็คุยกันดีกว่าครับว่าให้โหลด limit ที่กี่ KB แล้วก็เซ็ทที่ Bit Client เอาง่ายกว่าครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
      รุ่นนี้ทำ QoS โดยกำหนด BW ไม่ได้นะครับ

ถ้ารู้จักกันก็คุยกันดีกว่าครับว่าให้โหลด limit ที่กี่ KB แล้วก็เซ็ทที่ Bit Client เอาง่ายกว่าครับ
      ขอบคุณมากครับ

แล้ว Linksys รุ่นไหนละคับที่ ทำ QoS โดยกำหนด BW ได้ครับ งบไม่เกิน 3500 บาทครับ ขอเป็นแบบ All in one นะครับ

Comment

งบตั้ง 3500 เล่นรุ่นใหญ่ไปเลย

Linksys WRT54GL 1900

Linksys AM300 Modem ชื่อรุ่นถูกป่าวไม่รู้ ประมาณนี้ 1100

แล้วเอามาต่อกัน QoS ได้แน่นอน upfirmware wrt

Comment

Originally posted by Nhazzer View Post
          งบตั้ง 3500 เล่นรุ่นใหญ่ไปเลย

Linksys WRT54GL 1900

Linksys AM300 Modem ชื่อรุ่นถูกป่าวไม่รู้ ประมาณนี้ 1100

แล้วเอามาต่อกัน QoS ได้แน่นอน upfirmware wrt
          แต่ช่วยแนะนำ เอาแบบ Linksys ALL in One แล้ว QoS ได้เลย ไม่ทราบว่ารุนไหนดีครับ

Comment

มาดันขอความเห็นอีก ๆ ๆ ๆ คราบบบบบบบบ

Comment

WRT54GL เหมาะกับงานช่าง เอาเลยทนสุดๆ ผมเปิด 24 ชม ไม่มีงอแง..

Comment

Originally posted by sniderkill View Post
                แต่ช่วยแนะนำ เอาแบบ Linksys ALL in One แล้ว QoS ได้เลย ไม่ทราบว่ารุนไหนดีครับ
                WAG54G ครับเป็น All in One และรองรับ 3th party Firmware พวก DD-WRT

Comment

Originally posted by kamael_truefaster View Post
                  WRT54GL เหมาะกับงานช่าง เอาเลยทนสุดๆ ผมเปิด 24 ชม ไม่มีงอแง..
                  ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ประกันกี่ปี ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
                    WAG54G ครับเป็น All in One และรองรับ 3th party Firmware พวก DD-WRT
                    WAG54G ตัวนี้มี Ram ในตัวไหมครับ

Comment

Originally posted by sniderkill View Post
                      WAG54G ตัวนี้มี Ram ในตัวไหมครับ
                      Router มี Ram ทุกตัวละครับ

WRT54GL มี 16MB (DSL Router)
                      WAG54G มี 32MB (ADSL Router)

Comment

ไม่ทราบว่า 2 ตัวนี้มันต่างกันไงหรอครับ นอกจากแรมต่างกัน และ ADSL กับ DSL เนี่ยมันเหมือน หรือต่างกันไงหรอครับ ไม่รู้จริง ๆ

Comment

ADSL Router คือ Router ที่มี ADSL Modem ในตัวใช้การเชื่อมต่อส่ง รับ-ส่ง ผ่านสายโทรศัพท์ RJ-11(Wan Port) ไปยัง ISP

DSL Router คือ Router ที่ไม่มี ADSL Modem ในตัวโดยปกติใช้เชื่อมต่อระหว่างสาขาหรือตึกหรือเครือข่ายอื่นๆโดยเชื่อมต่อผ่านสาย UTP ผ่านหัวต่อ RJ-45(Wan Port)

Comment

ADSL Router คือ Router ที่มี ADSL Modem ในตัวใช้การเชื่อมต่อส่ง รับ-ส่ง ผ่านสายโทรศัพท์ RJ-11(Wan Port) ไปยัง ISP

DSL Router คือ Router ที่ไม่มี ADSL Modem ในตัวโดยปกติใช้เชื่อมต่อระหว่างสาขาหรือตึกหรือเครือข่ายอื่นๆโดยเชื่อมต่อผ่านสาย UTP ผ่านหัวต่อ RJ-45(Wan Port)
                            ขอขอบคุณสำหรับทุกความรู้นะครับ เคยได้ยินมาแต่ จำมะได้อะครับ

Comment

2 ตัวเนี่ยราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มีปัญหาเรื่อง ค้างไหม ร้อนมากไหมครับ คือจะเอามาโหลดบิต และเล่นเกมส์ online 3 เครื่อง อะครับ

Comment

Working...
                              X