Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ซื้อที่พันทิพย์ ร้านไหนดีงับแบบถูกๆ หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ซื้อที่พันทิพย์ ร้านไหนดีงับแบบถูกๆ หน่อย

CPU:AMD x2 4600+
    MB:Abit ax78
    HDD:SataII 250Gb western 16Mb
    Ram:Ocz 4Gb ซิงทอง
    VGAowercolor HD 3870 ไม่ oc หรือจะ Oc ดี
    Psu: ชั่งใจอยู่ ช่วยเลือกทีครับ ระหว่าง Silver Stone 500W Raidmax Rx530ss 530W cool master 500W eXtreme ช่วยเลือกทีนะครับ หรือหาที่เหมาะกว่านี้ให้ก็ได้ ขอจ่ายเต็มหน่อยอย่าเกิน 2500
    Cd-Rom: ร้านไหนคงก็คงมี

ที่บอกมาร้านไหนมีประกอบได้บ้าง แล้วราคาไม่เกิน 22000 +-1000

หรือว่าเดินซื้อเอามาประกอบเองจะถูกว่าไหม เพราะมีช่างส่วนตัวอยู่
    แต่กลัวเวลาเคลมแล้วจะงง ว่าร้านไหน หรือดูจากประกันตัวหลักมันดี เช่น Com7 synnex Ingramช่วยแนะนำทีครับ

MSI K9A2 CF ขอถามราคาตัวนี้ด้วยครับ อยากได้ ซิปใหม่ๆๆ

Comment

Originally posted by tamaya View Post
      CPU:AMD x2 4600+ 2360
      MB:Abit ax78 3100
      HDD:SataII 250Gb western 16Mb 2000
      Ram:Ocz 4Gb ซิงทอง ถ้าไม่โอซีเล่นปกติเอาถูกกว่านี้ก็ได้ครับ
      VGAowercolor HD 3870 ไม่ oc หรือจะ Oc ดี 6500 แล้วแต่งบถึงก็จัดไป
      Psu: ชั่งใจอยู่ ช่วยเลือกทีครับ ระหว่าง Silver Stone 500W 2300 ตัวนี้ดีสุดล่ะวัตเต็มด้วย ราคาน่าคบหา ช่วยเลือกทีนะครับ หรือหาที่เหมาะกว่านี้ให้ก็ได้ ขอจ่ายเต็มหน่อยอย่าเกิน 2500
      Cd-Rom: ร้านไหนคงก็คงมี มีทั่วไปดูเอาเองชอบแบบไหน
      ลืมเคสไปรึเปล่าอ่ะเนี่ยหรือไม่เอา

ที่บอกมาร้านไหนมีประกอบได้บ้าง แล้วราคาไม่เกิน 22000 +-1000 ราราคาคงต้องไปเดินดูเองจะชัวร์ที่สุดดูจากเว็ปได้ราวๆ20450

หรือว่าเดินซื้อเอามาประกอบเองจะถูกว่าไหม เพราะมีช่างส่วนตัวอยู่ เดินซื้อมาประกอบเองเป้นชิ้นๆถูกกว่าครับ แต่ก็อยู่กับว่าถ้าประกอบทั้งเครื่องต่อได้แค่ไหน
      แต่กลัวเวลาเคลมแล้วจะงง ว่าร้านไหน หรือดูจากประกันตัวหลักมันดี เช่น Com7 synnex Ingramช่วยแนะนำทีครับ ดูที่ประกันหลักครับของศูนย์ไหนเคลมศูนย์นั้น
      .

Comment

Originally posted by tamaya View Post
        MSI K9A2 CF ขอถามราคาตัวนี้ด้วยครับ อยากได้ ซิปใหม่ๆๆ
        3600 ชอบสีไหนแล้วแต่บางคนซื้อเพราชอบสีแดงแสบตาของมัน

Comment

ของทั้งหมดเนี้ย ซื้อร้านเดียวพอจะมีไหม ช่วยแนะนำ ร้านด้วยนะครับถ้ามี เพราะถ้าไม่มีก็จะเดินซื้อมาประกอบเอง 55555 เพราะมีวิชาติดตัวมาบ้าง เด๊วต้องลองดูบอร์ดอีกที ว่าจะ Cross ดีไหมหรือจะเอาซิปใหม่ 780G รองรับ Cpu รุ่นใหม่ๆๆ เพราะ ว่ากะจะเก็บตัง เล่น พีนอม แกหน่อย แต่780G มัน Cross ไม่ได้ 2ใบ แต่ Cross กับออนบอร์ดได้ คิดอยู่ว่าจะเล่นใบเดียวหรือ 2 ใบดี AX78 เห็นในบอร์ด AMD บอกมีปัญหากับ Phenom 9850 เป็นโจทย์กันอยู่

Comment

4600+ เนี้ยซื้อมาใช้ก่อน รอฟีนอม ลง สัก 5000 ปลายๆๆ

Comment

บอร์ดทั้ง2ตัว ครอสไฟได้ครับ แต่ถ้าเรื่องโอซีรู้สึกตัวเอ็มเอสไอจะมีภาษีดีกว่าของเอบิตไม่เคยเห็น

Comment

ร้านที่อยู่ทางซ้ายร้าน TK อ่ะครับอยู่ทางขวา HWH แต่ร้านนี้ไม่เคยเห็นการ์ดจอ ATI นะ

Comment

ฮาร์ดแวร์เ***มี แสบฝาย ขายครับ
                  ATI Asus ก็มี

Comment

HDD อันนั้นราคาประมาณ 1800 นิดๆครับ

Comment

Working...
                    X