Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซ่อมเมนบอร์ดมาเข้าวินโดไม่ได้รบกวนช่วยดูรูปหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซ่อมเมนบอร์ดมาเข้าวินโดไม่ได้รบกวนช่วยดูรูปหน่อยครับ

เมนบอร์ดไหม้ไปซ่อมมาประกอบเสร็จที่แรกเปิดเข้าวินโดได้ปกติมาถึงหน้าจอพร้อมใช้งานแต่สักพักเครื่อง
    ก็ดับลงเปิดใหม่ก็ได้อย่างรูปที่เอามาให้ดูนะครับปิดเปิดใหม่ก็เป็นดั่งรูปไม่เป็นจอฟ้าเป็นแต่จอดำผมต้องทำ
    อย่างไรครับถึงจะเข้าวินโดใช้งานได้ครับ ขอบคุณครับ

ลอง reset default bios ดูก่อนะครับ

Comment

ขอบคุณท่าน Athlon_TFS มากนะครับตอนนี้ได้แล้วครับเกิดจากผมไปถอดพัดลมการ์ดจอออกมาแล้วทาซิลิโคลน
      มากเกินไปตอนนี้ไม่ได้ทาอะไรแล้วประกอบเข้าไปใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณท่านมากนะครับ

Comment

Working...
      X