Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ร่วมรำลึกถึงความหลังกับการ์ดจอตัวแรกในชีวิตกันครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ร่วมรำลึกถึงความหลังกับการ์ดจอตัวแรกในชีวิตกันครับ +++

ของผมการ์ดจอตัวแรกเป็น ATI Rage IIc แรม 2 MB ครับ ทุกวันนี้มันยังใช้ได้อยู่เลยครับ ไม่เคยงอแง ไม่เคยเสีย ไม่เคยเครม น่ารักที่สุด ใช้กับชุด PII 350Mhz (แรงโคตรสมัยนั้น)

FX5200 ครับ

ใช้อยู่เหมือนกัน 5 5+

ไม่เคยเครม

Comment

ATi RAGE 128 PRO 32 MB ครับผม ^^"

Comment

S3 ViRGE / DX onboard 2 MB

ยืมรูปเค้ามา ขี้เกียจถ่ายอ่า ใช้อยู่กับ Pentium MMX 200MHz ยังไม่พัง ^^

Comment

Sis 6326 8MB

Comment

โอ้ว !!

สงสัยจะเป็นกระทู้เช็คอายุ

อิ..อิ

>w<

Comment

sis 315 64M agp

Comment

Fx5200 4 ปีที่แล้วครับ อิอิ

Comment

Palit Radeon 7500 64Mb

Comment

สำหรับผม

คอมเครื่องแรกที่ได้เป็นของขวัญวันเกิด เมื่อตอนอายุ 16

การ์ดจอที่ใช้ก็คือ Gigabyte ATI Radeon 9250 ครับ ไม่มีพัดลม ถือว่าแรงมากครับตอนผมใช้เล่นเกม HL 2 ได้สบายมากครับ แหล่มเลยทีเดียว

และแล้วมันก็จากผมไปด้วยอาการไหม้ เล่นซะ (ตอนนั้นไม่ทราบอะไรมากเพราะเพิ่งทำความรู้จักกับคอม)

เลยต้องถอยตัวใหม่มาเป็น Inno FX5200 อาครับ เพราะร้านคอมเค้าเปลี่ยนให้เลย พอปิดเทอมผมก็ทำงานร้านคอมเลยเพื่อเพิ่มความรู้ ได้เงินก็

ไปถอย Winfast 6600 TD ต่อจากเพื่อน เพราะเพื่อนซื้อคอมใหม่ แล้วก็ใช้มาจนปัจจุบัน

และเมื่อไม่นานที่ผ่านมาผมก็ได้ถอยคอมใหม่

การ์ดจอที่ใช้ก็ Spark 9600GT Zero

จบ อิอิ

Comment

น่าลักทุกตัวเลย อิอิ

Comment

Geforce 3 Ti 200 ปัจจุบัน พัดลมไม่หมุน+คอร์บิ่น+C บวม

Comment

gf4 mx4000

Comment

ATI RAGE VR 32MB

ยังเปิดได้อยู่ เจ๋งจริงลองดิ!

Comment

จำได้ว่าสมัยได้คอมเครื่องแรก มันเอาไว้ใช้ในการเล่นเกมไพ่ กับวินโด้ 95 ที่ทันสมัยที่สุดในยุคนั้น พร้อมกับ วอลเปเบอร์แบทแมน แบทเกิล์ โรบิน และพอยซั้นไอวี่ ซึ่งตอนนั้น คอมผมแรมสูงถึง 64 MB การ์ดจอออนบอร์ด ซึ่งมันเป็นอะไรที่ทันสมัยมากๆในยุคนั้น เกมที่ลงอยู่ในเครื่องที่พอเล่นได้คือ วอคร้าบ 2 และเกมที่ทันสมัยที่สุดคือ เซ็ทเทนเลอร์ไม่รู้เขียนถูกไหม แต่คอมเครื่องนั้น ผมเล่นจนพังแล้วพังอีก ซ่อมแล้วซ่อมอีก จนหมดประกัน ผมเริ่มซ่อมคอมด้วยดัวเอง 5555 พังๆ ซ่อมๆ พังๆ ซ่อมๆ จนในที่สุดผมก็เก่งพอที่จะประกอบเครื่องเองได้ 555 ลงวินโด3.11 เล่นบ้าง 95 บ้าง ซึ่งถ้าใครเล่นในยุคนั้นต้องชินกับการลงวินโดในดอสเป็นอย่างดี จนในที่สุดมันก็มา วินโด้ 98!!!!!!!!!!!!

Comment

Working...
                              X