Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีซาวด์การ์ดตัวไหนบ้างครับที่เสียงเน่าที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีซาวด์การ์ดตัวไหนบ้างครับที่เสียงเน่าที่สุด

พอดีตั้งงบไว้ 300 ครับ อยากลองฟัง sound Card ที่เสียงเน่าที่สุดครับ
    มีตัวไหนบ้างครับ (แค่อยากลองฟังว่าเสียงเน่ามันเป็นยังไง อิิอิ)

Winfast 4x Sound มือสองนะครับ
    ชิป C-Media 8738 มั้ง
    Noiseบาน มีเสียงหวีดเบาๆออกตอน CD-Rom หมุนด้วย เซ็งจิต
    แต่มี Optical I/O ให้เป็นของแถมที่ชวนให้น่าซื้อ
    Last edited by nooi; 17 May 2008, 15:34:27.

Comment

ESS การ์ดใบสีแดงๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        ESS การ์ดใบสีแดงๆ
        ตัวนี้ก็ใช่เลย
        การ์ดสีแดงๆคล้ายรูปเปียโน

Comment

Originally posted by nooi View Post
          ตัวนี้ก็ใช่เลย
          การ์ดสีแดงๆคล้ายรูปเปียโน
          ใช่ป่ะครับ
          Attached Files

Comment

คุณเรือ แล้วตัว ESS กับ Sound Blaster 16 CT1770 (ISA) ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน

Comment

ผมว่า CMI8738 ก็เห่ยนะ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ใช่ป่ะครับ
                มือหนึ่งก็ต้องตัวนั้นแหล่ะ

Comment

ตกลง ESS ห่วยสุดใช่ไหมครับ
                  หรือว่ามีห่วยกว่านั้นอีก

ป.ล พอดีตอนนี้ใช้ 0100 อยู่ เลยอยากลองเปลี่ยนมาฟังเสียงเน่าๆบ้าง

Comment

งุงิ เก็บตังค์ 300 ไปทำอย่างอื่นดีกว่า หรือใช้ออนบอร์ดก็ได้
                    ตามวิถีความพอเพียง

Comment

Originally posted by nooi View Post
                      งุงิ เก็บตังค์ 300 ไปทำอย่างอื่นดีกว่า หรือใช้ออนบอร์ดก็ได้
                      ตามวิถีความพอเพียง
                      พอดีออนบอร์ดเสียครับ เลยต้องใช้การ์ด

Comment

ผมว่าไปหา vibra ct4810 มาโมดีกว่าครับ ฮ่าๆ

Comment

อย่าดูถูก Creative Vibra นะครับ
                          Vibra128 มี Soundfont เสียงสังเคราะห์ midi ดีกว่า ESS และก็ C-Media8738 เสียอีก

Comment

55+ เปลี่ยนแนวมาคุยเรื่อง ตัวเน่าๆแทนละ ขำๆ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              ใช่ป่ะครับ
                              พี่โต้ขายอยู่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=205552

Comment

Working...
                              X