ประจานหรือข้อเท็จจริงเรื่องการประหยัดไฟบนเมนบอร์ดของ DES VS EPU ภาคจบ !!
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 137

Thread: ประจานหรือข้อเท็จจริงเรื่องการประหยัดไฟบนเมนบอร์ดของ DES VS EPU ภาคจบ !!

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up ประจานหรือข้อเท็จจริงเรื่องการประหยัดไฟบนเมนบอร์ดของ DES VS EPU ภาคจบ !!

ปิดกระทู้ครับ
    Last edited by God_Hand; 12 Jun 2008 at 14:16:30.

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

อืมมม DES ประหยัดกว่า และให้ประสิทธิภาพสูงกว่า ชิมิ..

OverclockZone Member rsun's Avatar

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

OverclockZone Member bayz's Avatar

ข้อมูลดีๆ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

เนี่ยแหละ ขนาด
    Intel เกรียน แถ nVIDIA ได้
    nVIDIA แถ AMD/ATI ได้
    GIGABYTE มีหรือที่จา แถ ASUS ไม่ได้

เด๋วต่อมามันจะมีพวก บอกประมานว่า ผลเทสมันก็ไว้แค่ดูแหละ ใช้งานจริงมันจะประหยัดกว่ากันเท่าไหร่กันเชียว

เนี่ยแหละ เขาเรียกว่า เกรียน ระดับบริษัท

เสียดาย ซื้อเร้วไปไม่ใด้ใช้รุ่นประหยัดเลย ปัจจุบัน P35DS3L -*-

ข้อมูลนี้แถลงข่าวทั่วโลกจากประเทศ TW และที่สำคัญสื่อระดับโลกนั้นได้ลองจากมือตัวเองแล้ว ดังนี้ไม่มีข้อกังขาใดๆ ไม่มีคำว่าเกรียนครับ ข้อเท็จจริง เพียงแต่คุณเปิดใจรับความจริงหรือยังเท่านั้นเอง

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    ข้อมูลนี้แถลงข่าวทั่วโลกจากประเทศ TW และที่สำคัญสื่อระดับโลกนั้นได้ลองจากมือตัวเองแล้ว ดังนี้ไม่มีข้อกังขาใดๆ ไม่มีคำว่าเกรียนครับ ข้อเท็จจริง เพียงแต่คุณเปิดใจรับความจริงหรือยังเท่านั้นเอง
    ชอบอ๊ะ ประโยคนี้ น่าจะใช้ได้ดีในโพสอื่นๆอีกเยอะเลยหล่ะ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

ถ้าเปิดโหมดนี้ มันจะ OC ได้ัมั้ยน่ะ

คือ อยากรู้ว่า ช่วงที่OC แล้วไม่ได้ใช้อะไร

แล้วมันลดไฟลงมา มันจะแฮงค์มั้ยน่ะ

- -"

Thumbs up

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    ชอบอ๊ะ ประโยคนี้ น่าจะใช้ได้ดีในโพสอื่นๆอีกเยอะเลยหล่ะ
    คนหมั่นใส้เยอะละ ช่วยโพสแทนหน่อยครับ เดี๋ยวให้รางวัลตอบแทน PM ,แล้วก็ Link ด้วยนะครับ เอาจริงไม่ได้โม้

Thumbs up

Quote Originally Posted by -#>RayEarth<#- View Post
    ถ้าเปิดโหมดนี้ มันจะ OC ได้ัมั้ยน่ะ

คือ อยากรู้ว่า ช่วงที่OC แล้วไม่ได้ใช้อะไร

แล้วมันลดไฟลงมา มันจะแฮงค์มั้ยน่ะ

- -"
    OC ได้ครับ ลองหากระทู้ที่ผมตั้งใว้ใน GIGAZONE ดูนะครับ ผมบอกวิธีหมดละ

แล้ว DES Advance ตัวใหม่ๆใน P45 ก็จะแรงกว่านี้อีก !!

OverclockZone Member guesstp's Avatar

กัดกันไปก็เ่ท่านั้น มันประหยัดกว่ากันไม่กี่บาทหรอก ส่วนผมใช้มาก็ไม่เคยใช้ไอประยงประหยัดอะไรเลยครับ
    ocอย่างเดียว24/7 ไม่รู้ออกมาตีตลาดกันทำไม ส่วนโลกร้อนมาแก้กันตอนนี้ก็เกือบสายแล้วครับ
    ข่าวโลกร้อนมันออกมาเป็น สิบ ปีแล้วตอนนั้นมีแต่คนบอกไร้สาระ

OverclockZone Member heatie's Avatar

เท่าที่อ่าน ก็คือประหยัดกันคนละวิธีนั่นเอง
    อันนึงไป step ประสิทธิภาพลง ตามจังหวะและพฤติกรรมการใช้งาน
    อีกอันนึงไป step ภาคจ่ายไฟโดยตรง

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    คนหมั่นใส้เยอะละ ช่วยโพสแทนหน่อยครับ เดี๋ยวให้รางวัลตอบแทน PM ,แล้วก็ Link ด้วยนะครับ เอาจริงไม่ได้โม้
    เอาไว้โอกาสหน้าจะดีกว่าครับเพราะ แฟนบอยหลายๆท่าน ชักเกลียดผมเข้ากระดูกเยอะมากแล้วหล่ะ ดูจากที่ผมโพสๆดู หุหุ เค้ากัวเจอดักตีหัวระหว่างทางกลับบ้านอ๊า

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Quote Originally Posted by guesstp View Post
    กัดกันไปก็เ่ท่านั้น มันประหยัดกว่ากันไม่กี่บาทหรอก ส่วนผมใช้มาก็ไม่เคยใช้ไอประยงประหยัดอะไรเลยครับ
    ocอย่างเดียว24/7 ไม่รู้ออกมาตีตลาดกันทำไม ส่วนโลกร้อนมาแก้กันตอนนี้ก็เกือบสายแล้วครับ
    ข่าวโลกร้อนมันออกมาเป็น สิบ ปีแล้วตอนนั้นมีแต่คนบอกไร้สาระ
    เห็นด้วยครับ ^^

หรือเรียกอีกอย่างว่า

คิดได้เมื่อสาย

อิ..อิ

Thumbs up

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    เอาไว้โอกาสหน้าจะดีกว่าครับเพราะ แฟนบอยหลายๆท่าน ชักเกลียดผมเข้ากระดูกเยอะมากแล้วหล่ะ ดูจากที่ผมโพสๆดู หุหุ เค้ากัวเจอดักตีหัวระหว่างทางกลับบ้านอ๊า
    ผมคงต้องหา Fan Girls แล้วละ

OverclockZone Member PunDum's Avatar

ที่มานเปงข่าวเพราะว่า asus อ้างเกินความจริง ทำให้ตลาดของgigabyteเสียหายครับ

เอากราฟมาวัด ว่าasus ดีกว่า

gigabyteเหงว่ามานไม่เปงความจริง แถมยังหลอกลุกค้าด้วยเลย และเสียประโยชน์อย่างมาก

ถ้าasusไม่เอากราฟมาอ้าง ก็คงไม่เกิดดเรื่อง - -

OverclockZone Member

พอกันแหละ การตลาดแบบ discredit ของอีกฝ่ายทั้งคู่

ไม่สร้างสรรค์

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

อ่า ความจริงก็คือ ความจริง

ยอมรับเถิด ช่วยเงินหรือโลก ถึงจะน้อยนิด ก็ควรจะทำไม่ใช่หรอครับ

ถ้าไปคิดแบบนั้นสัก 2 ร้อยล้านคน ก็คงไม่เหลืออะไร

Thumbs up

Quote Originally Posted by tgst View Post
    พอกันแหละ การตลาดแบบ discredit ของอีกฝ่ายทั้งคู่

ไม่สร้างสรรค์
    คิดอีกแง่หากไม่มีคนมาเปิดเผย คนซื้อก็เข้าใจผิดโดนหลอกไปเรื่อยๆ เชื่อตัวเลขที่มากกว่า
    คิดแง่ลบมันทะเลาะกันครับ แต่เมื่อได้ข้อเท็จจริงแล้วก็เป็นผลดีต้อผู้ใช้ อะไรเกินจริงก็อย่าใช้ครับ มีการทดสอบจากสื่อทั่วโลกเค้าเปิดโปรงหมดแล้ว A ก็เสียละครับที่เริ่ม Fake

Thumbs up

Quote Originally Posted by Byzentine View Post
    อ่า ความจริงก็คือ ความจริง

ยอมรับเถิด ช่วยเงินหรือโลก ถึงจะน้อยนิด ก็ควรจะทำไม่ใช่หรอครับ

ถ้าไปคิดแบบนั้นสัก 2 ร้อยล้านคน ก็คงไม่เหลืออะไร
    ถูกต้องครับ ผมคิดว่าหากมีแต่คนคิดว่าประหยัดแค่นี้แค่นั้น ไม่รู้สึกอะไร แต่ลองคูณตัวเลขดูครับ คนที่ใช้เมนบอร์ด DES ทั่วโลกจะช่วยโลกและประเทศของเราประหยัดมากมายมหาศาลแค่ไหน คิดโดยรวมครับ อย่าคิดเครื่องเดียวของตัวเองนะครับ 1-3 ปีเราประหยัดได้โดยค่าไฟที่เราประหยัดมา เราได้ค่าเมนบอร์ดคืนก็คุ้มแล้วนะครับท่าน

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks