Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบคะแนนจะๆ driver Cat 8.1 ถึง 8.4 บน 3870x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบคะแนนจะๆ driver Cat 8.1 ถึง 8.4 บน 3870x2

ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชือว่า ลง driver โดยไม่ลง CCC คะแนนกระฉูด ขึ้นไปอีกมากเลยครับ ท่านๆ
    เชิญชมเลย

สรุปแล้ว บนระบบของผม คะแนน 3dMark06 แรงสุด บน Cat ver 8.2 ไม่ลง CCC ครับ ตามรูป

3870 จะลองดูมั้งก็ได้นะครับ
    Last edited by bowornku; 16 Aug 2008, 15:08:52.

ลองดูกันแล้วบอกผลให้ทราบบ้างนะครับ อาจเป็นส่วนหนึ่งของปัญหา driver ของ การ์ดค่ายแดง ของท่านๆ ทั้งหลาย

แถมอีกรูป ให้ดูว่า ลง ATI Driver 8.2 แล้ว เอา CCC ลงตามเข้าไปด้วย คะแนน ฮวบ ขนาดไหน
    Last edited by bowornku; 16 Aug 2008, 15:08:52.

Comment

สงสัยเหมือนกันว่าเป็นเพราะรันบน .Net framework หรือเปล่า
      เพราะถ้าไม่ลง .Net framework ก็ลง CCC ไม่ได้

Comment

Originally posted by ryudia View Post
        สงสัยเหมือนกันว่าเป็นเพราะรันบน .Net framework หรือเปล่า
        เพราะถ้าไม่ลง .Net framework ก็ลง CCC ไม่ได้
        เออนะ..น่าสงสัย อยู่เหมือนกัน ตามที่ท่านบอก

Comment

ใช่ครับ ลงแค่ไดร์เวอร์อย่างเดียวพอ แต่พอลงตัว catalyst คะแนนตกฮวบเลย พอมาเล่นเกมส์(crysis) เฟรมเรตก็ตกลงกว่าเดิมอีกครับ เห็นได้ชัดเลยครับ
          ผมลองไดร์เวอร์ 8.3 กับ 8.4 เทสแล้วคะแนนพอๆกัน ครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
            ใช่ครับ ลงแค่ไดร์เวอร์อย่างเดียวพอ แต่พอลงตัว catalyst คะแนนตกฮวบเลย พอมาเล่นเกมส์(crysis) เฟรมเรตก็ตกลงกว่าเดิมอีกครับ เห็นได้ชัดเลยครับ
            ผมลองไดร์เวอร์ 8.3 กับ 8.4 เทสแล้วคะแนนพอๆกัน ครับ
            ท่านลอง 8.2 ดูซิครับ ว่า คะแนน ต่างกันมาก แบบที่ผมเทส เปล่า

Comment

โอ้ว ขอบคุณครับ

Comment

สรุปแล้ว 8.2 แรงกว่าเห็นๆ

โอเคๆ

Comment

เมื่อกี้ลองทดสอบไดร์เวอร์ต่างๆดูแล้วครับ (ลงแต่ไดร์เวอร์ ไม่ได้ลง catalyst)
                  การ์ดผม hd 3870 HIS Torbo 850/1190
                  เทส 3dmark06 ปรับเทสแต่ SM2.0Score กับ HDR/SM3.0Score น่ะครับ (ไม่ได้เทส CPU)
                  ไดร์เวอร์ 8.4 ได้คะแนน 4676/5238
                  ไดร์เวอร์ 8.3 ได้คะแนน 4675/5233
                  ไดร์เวอร์ 8.2 ได้คะแนน 4603/5203
                  แต่ผมเทสแต่ละไดร์เวอร์แค่รอบเดียวเองน่ะครับ ขี้เกียจเทสหลายรอบ
                  ของผมไม่ใช่ตัว hd3870x2 น่ะครับ กะรอการ์ดอีกตัว จะจับมา crosfire

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                    เมื่อกี้ลองทดสอบไดร์เวอร์ต่างๆดูแล้วครับ (ลงแต่ไดร์เวอร์ ไม่ได้ลง catalyst)
                    การ์ดผม hd 3870 HIS Torbo 850/1190
                    เทส 3dmark06 ปรับเทสแต่ SM2.0Score กับ HDR/SM3.0Score น่ะครับ (ไม่ได้เทส CPU)
                    ไดร์เวอร์ 8.4 ได้คะแนน 4676/5238
                    ไดร์เวอร์ 8.3 ได้คะแนน 4675/5233
                    ไดร์เวอร์ 8.2 ได้คะแนน 4603/5203
                    แต่ผมเทสแต่ละไดร์เวอร์แค่รอบเดียวเองน่ะครับ ขี้เกียจเทสหลายรอบ
                    ของผมไม่ใช่ตัว hd3870x2 น่ะครับ กะรอการ์ดอีกตัว จะจับมา crosfire

ดูแล้วของท่าน 8.4 ดีกว่านะ..ของผมเทสหมด แต่ก็ set ค่าอื่นๆ แบบเดิมๆ หมดนะครับ

อือม์..ต้องรอ ท่านอื่น เทสบ้าง

Comment

ล่าสุด
                      เทสดูแล้ว 8.4 จะดีกว่า 8.2 ตอนที่เปิดเทสเกมครับ
                      8.2 จะหลุดกันเห็นๆ พอเทสไปได้ซักพัก

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะค๊าบบบบ

Comment

Originally posted by longdee View Post
                          ขอบคุณที่ชี้แนะค๊าบบบบ

Comment

ผมยังใช้7.10อยู่เลยครับ..!!

Comment

แล้วถ้าจะถอด CCC ออก โดยไม่ลง driver

Comment

Working...
                              X