Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ M/B หน่อยครับ ลายละเอียดด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ M/B หน่อยครับ ลายละเอียดด้านใน

งบไม่เกิน 4500 ขอที่ซัทพอท HD ATA/133 : ลองรับ Phantium D920-930 /

ลองรับ แรม Bus 667 <ถึง800ก็ดีครับถ้าเกินงบก็เอาแค่ 667 พอครับ> /

ลองรับ PCI-Express 16x เพื่อเหลือด้วยก็ดีคร้าบ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

เอาไปเรย P5PL2 ผมใช้อยู่ เหอๆ - - 3 พันนิดๆ รับ c2d ด้วย

Comment

อันนี้ที่บอกมาทำ แรม ที่ Dual ได้ไหมครับ ลืมเพิ่มข้อมูล

Comment

ผมไปดูข้อมูลรุ่นี้มา แรมรับ Bus ได้แค่ 533 เองไม่ใช่เหรอครับ CPu ก็รับ ถึงแค่ Phantium D เองไม่ใช่เหรอครับ เห็น FSB 800 แรมก็ไม่ได้ Dual

Comment

แนะนำ GIGABYTE GA-945PL-S3 หรือ GA-945P-S3 ครับ ราคาไม่เกิน 4000 บาททั้งสองตัว
          แรงสุดแล้วกับราคาที่คุ้มค่า

http://www.overclockzone.com/benz_20...GA-945P_PL-S3/

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
            ผมไปดูข้อมูลรุ่นี้มา แรมรับ Bus ได้แค่ 533 เองไม่ใช่เหรอครับ CPu ก็รับ ถึงแค่ Phantium D เองไม่ใช่เหรอครับ เห็น FSB 800 แรมก็ไม่ได้ Dual

ไปดูที่ไหนเหรอครับ พาผมไปดูด้วยสิ เหอะๆ

เดี๋ยวถ่ายรูปเครื่องผมให้ดูซะนี่ จะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แรม ไม่ dual ที่ว่า

ส่วนแรม 533 จริง แต่คล็อคไป หรือตั้งตาม cpu ก็วิ่งเกินครับ ดูลายเซ็นผมละกัน แรมวิ่งจะ 800 อยู่ละ

Comment

ผมอ้างอิงจากเวปราคา 7daysite.com กับ Jib.co.th อ่าครับ ผมยังไม่ได้นึกถึง O/C ครับ เพราะยังทำมะเปง แต่ผมเอาแบบธรรมดาไม่ต้อง OC แต่ก็ขอบคุณนะครับ ที่แนะช่วยแนะนำให้ Y_Y

Comment

โห Phantium นี่มันมาจาก Phantom of the opera คดีฆาตกรรมปริศนาของคินดะอิจิ เชียวนะนั่น ถ้าสำหรับ CPU Phantium นี่คงไม่มีเลยครับ แต่ถ้าสำหรับ Pentium D 920 930 ก็น่าจะลองมองดู Gigabyte S3 ดูนะครับ ราคาใกล้เคียงกับงบ บวกลบนิดหน่อย แต่ถ้าต่อไปอยากจะใช้ Core 2 Duo ก็ยังไหวครับ

Comment

GA-945P-S3 << รุ่นนี้ที่แนะนำกันมา

Gigabyte GA-8I945P-S3 <<< อันนี้มันอันเดียวกันรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                    GA-945P-S3 << รุ่นนี้ที่แนะนำกันมา

Gigabyte GA-8I945P-S3 <<< อันนี้มันอันเดียวกันรึเปล่าครับ
                    ไม่มีใครตอบฉานเลยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

Working...
                    X