Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ E2200 กับ Wolfdeal1333

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ E2200 กับ Wolfdeal1333

ผมทำ BESL แล้วนะครับ ผมปรับมันได้แค่ 266-270 เท่านั้นครับ นอกจากนั้น

บูสไม่ขึ้นครับ งงมากมายเลยครับ
    สเปก

intel dualcore E2200

M/b wolfdeal 1333

ram 1G*2 bus667 kingtons

vga xfx 8600 GT

psu กากๆคับ 460w ไม่เต็มครับ

มันเกี่ยวกับตัว psu ด้วยหรือป่าวครับ

บอร์ดตัวนี้น่าจะได้แค่นี้มั๊งคับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เห็นว่ามันล็อก pci-e ไม่ได้

Comment

ถามนิดนะครับ บอร์ดตัวนี้ ใช้กับ Q6600 ได้ไหมครับ อยากอัพ CPU แต่บอร์ด ไม่แรงเท่าไหร่ ... มันจะไหวไหมครับ ...
      กลัวซื้อมาแล้วใช้ด้วยกันไม่ได้ ..

Comment

ไม่ได้ครับ

Comment

ใครตอบปัญหาผมได้เนี้ย ว่าทำมัยมันไม่ไปเลยครับ ตอนนี้แค่ 269 มันยังบูตไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

ผมว่ามันตันที่ CPU ครับ

เพราะว่า E2200 ตัวคูณสูงมากที่ 11
            ที่ Bus 260 กว่าๆ ก็จะทำให้มันไปใกล้ๆ 3GHz ละ

และพวก E2xxx M0 นั้น ถ้าใช้ Vcore เดิมๆ มันจะตันที่ประมาณ 3GHz ครับ
            ก็จะได้ประมาณนั้นพอดี

Comment

ตอนผม Bsel ผมก็ลากได้ ไม่เกิน 300 E2180 เคยลากไป 333 ไม่ติด ลดมาที่ 310 บูทไม่เข้า วินโดว์ ทั้งVista และ XP ลอง 290 บูทติด เทสผ่าน อยากไปแตะ 3กิ๊ก แต่ไปไม่ถึงเลย เอา Bsel ออก ใช้เดิมๆ ดีกว่า

Comment

แล้วถ้าทำ Vcore คิดว่ามันจะไปหรือไม่ครับ ว่าจะลองครับ

Comment

ผมว่า พวก E2xxx เนี่ย Stepping M0 ถ้าใช้ไฟเดิมๆ เหมือนจะ OC สู้ L2 ไม่ได้อะครับ

เพราะว่า TDP มันต่ำกว่า มันเลยมี Default Vcore ที่ค่อนข้างต่ำ เห็นบางตัวอยู่ที่ 1.1xx เท่านั้นเอง
                  เวลา OC ที่ไฟเดิมๆ มันก็จะผ่าน 3 GHz ค่อนข้างยาก ต้องโมไฟเพิ่มถึงจะไปได้

Comment

mo ไฟเพิ่มนี้ ใช่ Vcore หรือป่าว ที่เพิ่มไฟเปง 1.5v แต่ psu ผมมันไม่เต็ม w มันจะมีปัญหาหรือไม่

Comment

Originally posted by oilnfon View Post
                      mo ไฟเพิ่มนี้ ใช่ Vcore หรือป่าว ที่เพิ่มไฟเปง 1.5v แต่ psu ผมมันไม่เต็ม w มันจะมีปัญหาหรือไม่
                      ใช่ครับ โมไฟเพิ่ม ก็คือการทำ Vcore pin mod ครับ

แต่เรื่อง PSU ผมไม่แน่ใจครับ ตอบไม่ได้ว่ามันจะทำให้มีปัญหาหรือเปล่า
                      แต่ถ้าทำ Vcore pin mod อย่างถูกต้อง แล้วถ้า PSU ตัวนี้มันจ่ายไฟไม่พอ
                      มันก็แค่น่าจะทำให้เครื่องดับเท่านั้นครับ ไม่น่าจะมีอะไรมากไปกว่านี้

(แต่ต้องบอกอีกทีว่าไม่แน่ใจนะครับ do at your own risk ครับผม)

Comment

Originally posted by bobo View Post

(แต่ต้องบอกอีกทีว่าไม่แน่ใจนะครับ do at your own risk ครับผม)
                        Psu w เท่าไรมันถึงจะพอครับ

Comment

ไม่น่ามีปัญหานะคับ โมไฟนี่ร้อนขึ้นนะคับ ซิ๊งค์เดิมน่าจะเอาไม่อยู่

Comment

มันอยู่ที่ M/B ด้วยไฟกี่เฟรต -*-

Comment

เห็น E7200 ไปได้ 5.000 GHZ M/B ABIT X38 QUAD GT
                              ในบอด INTEL นี้เเหละ ลองหาดูมีคนมาโชว์อยู่.

Comment

Working...
                              X