Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องRam

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องRam

แรม2Gระหว่าง 1g/667*2 dualกับ 2g/800*1 singleอันไหนจะเร็วกว่ากันครับ
    Last edited by maxnus; 17 May 2008, 21:19:45.

อยากรู้จิงๆครับ ช่วยทีครับ

Comment

จิงๆ แล้วเรื่องแรมนี้ไม่ต่างกันเลยคับ ดูไม่ออกหรอก ผมเคยอ่านจากเวป มีผลน้อยมากถ้าทำงานทั่วไป ส่วนเรื่องที่ถามผมว่าเอา2g ดีกว่า จะได้เพิ่มได้อีกโดยไม่ต้องทิ้งแรมเก่า เพราถึงจะบัส 800 มันก๋วิ่งที่ 667 ตับ เว้นแต่ท่าน overclock คับ ถ้าเงิน้หลือหน่อยก็ใส่ 3-4g เลยดีกว่าคับ วิสต้ากินแรมมากมาย สรุปไม่ต่างกันมาก

Comment

Working...
      X