Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คสำหรับ นศ.วิดวะ.....ควรจะเป็นตัวไหนดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คสำหรับ นศ.วิดวะ.....ควรจะเป็นตัวไหนดีครับ?

โน๊ตบุ๊คสำหรับ นศ.วิดวะ-ยานยนต์(ต้องมีออกแบบด้วย).....ควรจะเป็นตัวไหนดีครับ ?

กำลังตัดสินใจ Benq-S41 กับ Asus F8

แต่ผมมีข้อสงสัยตรงที่ว่า Benqถ้าในเรื่องความทนทาน+ประสิทธิภาพ+ความร้อน

มันจะเทียบเท่า Asus,Hp,Compaq ไหมครับ ?(ถ้าใช้งานแบบรักษา มือไม่หนัก)

เพราะผมกะว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊คตัวนี้ ใช้ตั้งแต่เรียนจนจบ+ทำงาน คาดว่าคงไม่ต่ำกว่า7-8ปี อ่ะคับ

เลยอยากได้แบบที่ว่าใช้ได้นาน ทนทาน บึกบึน

ถามเพิ่มนิดนึงครับ ถ้าเป็น...Compaq Presario V3773TU จะไหวมั๊ย ??
    Last edited by 603winz; 17 May 2008, 22:36:59.

เบนคิวs41ทนคับเพราะบอดี้เป็นอะลูมีเนียมอัลลอยด์ ทำให้ทน เบา ระบายความร้อนดี เป้รรอยากกว่าบอดี้พลาสติกคับ

ผมใช้มา8เดือนยังไม่เคยส่งศูนยืเลยคับ^^

ถ้าf8ตัวที่น่าสนคือ8600GTกับ9500คับ 9300ห่วยกว่า8400อย่าไปยุ่งคับไม่แรง

เพราะs41กินตลาดสำหรับคอมเกมและกราฟิคในงบ28900-37900คับไม่มีตัวไหนกินมันลง

ส่วนคอมแพคก็ดีคับเด่นเรื่องลำโพงกับบอดี้สวยแต่จุดด้อยคือ
    เรื่องไดเวอร์xpกับกาดจอไม่แรงถ้ารับได้ก็โอเคคับ
    Last edited by 12345678910; 17 May 2008, 22:46:14.

Comment

ไดเวอร์ XP นี่ ตินซื้อเราให้เค้าลงให้เลยได้ไหมครับ ?

แล้วการ์ดจอของ คอมแพค รุ่นนั้น สามารถทำงาน 3D ได้ดีไหมครับ ?

แล้ว S41 กับ F8(8600GT) ถ้าต้องเลือก เลือกตัวไหนดีครับ?

Comment

เป็นผม ผมเลือก S41 ครับ

Comment

Originally posted by 603winz View Post
          ไดเวอร์ XP นี่ ตินซื้อเราให้เค้าลงให้เลยได้ไหมครับ ?

แล้วการ์ดจอของ คอมแพค รุ่นนั้น สามารถทำงาน 3D ได้ดีไหมครับ ?

แล้ว S41 กับ F8(8600GT) ถ้าต้องเลือก เลือกตัวไหนดีครับ?
          อยากได้xpหรือวิสต้าบอกเค้าเลย เพราะไดเวอร์xpและวิสต้าบนs41ครบและสเถียรแล้ว

ส่วนคอมแพคตัดทิ้งเลยถ้าทำงานกราฟิคไม่เหมาะคับ และกาดจอโนีตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

ส่วนถ้าท่านมีงบตํ่ากว่า3หมื่น8เอาs41มีมากกว่าเอาf8 เพราะs41เหมากับคนที่ต้องการความคุ้มค่าในราคาไม่แพงคับ

Comment

อย่าเล่น Compaq เชื่อผมนะ รุ่นใหม่ ๆ ของ compaq ถ้าต้องการจะลง XP ระบบเสียงไม่ดีเลยซื้อมาซ้ำใจแน่ขอบอก Driver ของ Compaq มันไม่รองรับ XP สักเท่าไหร่แต่ก้อบางรุ่นนะครับ

หนีไปเล่น Acer ดีกว่าไหม Asus ก้อได้ เราเกียจ Sound ของ Compaq มัน

Comment

Asus F8Sv-4S018 โอไหมครับ?

แต่กัวจะแพงเกิน - - จริงๆมีงบแค่ 31,xxx แหงะ

ตอนนี้ Asus F8Sv-4S018 มันอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ?

Comment

Originally posted by 603winz View Post
                Asus F8Sv-4S018 โอไหมครับ?

แต่กัวจะแพงเกิน - - จริงๆมีงบแค่ 31,xxx แหงะ

ตอนนี้ Asus F8Sv-4S018 มันอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ?
                ไม่โอเคคับเพราะกาดจอ9300มันห่วยกว่า8400อีก มันทำมาหลอกขายเป้นการตลาดของจีฟอส7300-8400-9300 มันคนละชั้นกับ8600และ9500เลย

ตัวแรง8600GT ราคาถูกสุดของอัลซุส38900คับ

งบแค่นี้ทำกราฟิคฟันธงs41คับ

Comment

แล้วผมคววรจะลงทุนซื้อ F8รุ่นที่เป็น 8600GT ดีเรยไหมครับ ?

หรือว่า แค่ S41-m63 ก้อพอ?

Comment

แล้วผมคววรจะลงทุนซื้อ F8รุ่นที่เป็น 8600GT ดีเรยไหมครับ ?

หรือว่า แค่ S41-m63 ก้อพอ?

ผมว่าคุณยึดหลักพอเพียงตามในหลวงท่านว่าดีกว่าคับ มีน้อยใช้น้อยมีมากใช้มาก อย่าใช้เกินตัว จะทำให้เกิดทุกข์

และs41ถ้าท่านเบื่อขายต่อจะได้ไม่เจ็บตัวมาก

Comment

ขอบคุณครับผม ^^"

งั้นคำตอบก้อคือ S41-m63

เจอกันพรุ่งนี้ 5 5 5

Comment

ขอบคุณครับผม ^^"

งั้นคำตอบก้อคือ S41-m63

เจอกันพรุ่งนี้ 5 5 5
                        ถ้าซื้อm63แนะนำเพิ่มแรมเป้น2กิกนะคับจะลื่นขึ้นอีกเยอะ

ไงก้เชคเครื่องและเดตพิกเซลดีๆนะคับ

Comment

ท่องไว้ในใจครับ ลูกที่ดีๆๆๆๆ ไม่ควรแพงมากมายครับสงสารพ่อแม่ ถ้าซื้อแพงๆเรียนเกรดได้ไม่สมกับราคาโน้ตบุ๊คแล้วจะยาก เป็นผมเอาS41 ไปก่อนครับ พอปี2-3 เกรดดีแล้วขอเปลี่ยนเป็นรุ่นแรงๆ ตอนนั้นไม่น่าเกรียจแล้วเพราะเราเรียนดีหนิมีข้ออ้าง 555+ คิดถึงพ่อแม่ให้เยอะๆท่องไว้ลูกที่ดีๆๆๆ ถ้าเราเรียนดีอะไรๆมันก็จะตามมาหมดครับ ปี1ผมขับเวฟครับ ขึ้นปี3เกรดดีกลายเป็นในลายเซนต์ เกรดดีอะไรมันด็ได้หมดครับ

Comment

Originally posted by a12a View Post
                            ท่องไว้ในใจครับ ลูกที่ดีๆๆๆๆ ไม่ควรแพงมากมายครับสงสารพ่อแม่ ถ้าซื้อแพงๆเรียนเกรดได้ไม่สมกับราคาโน้ตบุ๊คแล้วจะยาก เป็นผมเอาS41 ไปก่อนครับ พอปี2-3 เกรดดีแล้วขอเปลี่ยนเป็นรุ่นแรงๆ ตอนนั้นไม่น่าเกรียจแล้วเพราะเราเรียนดีหนิมีข้ออ้าง 555+ คิดถึงพ่อแม่ให้เยอะๆท่องไว้ลูกที่ดีๆๆๆ ถ้าเราเรียนดีอะไรๆมันก็จะตามมาหมดครับ ปี1ผมขับเวฟครับ ขึ้นปี3เกรดดีกลายเป็นในลายเซนต์ เกรดดีอะไรมันด็ได้หมดครับ
                            สุดยอดเลยท่าน^^

Comment

ผมใช้ s41-357 ครับซื้อมาสำหรับงาน cadcam โดยตรงครับสเปกนี้เล่นได้ทุกตัวครับ ตอนนี้ผมลงโปรแกรมดังนี้ครับ Solidwork UG NX Catia Autocad Inventor ครอบคลุมการทำงานครับ มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเราซิครับ อิอิอิ S-41 357 สเปกในตำนานครับ

Comment

Working...
                              X