Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่อง Internet ของ True หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่อง Internet ของ True หน่อยครับ

พอดีว่าตอนนี้ผมใช้เน็ตของทรูอยู่ ความเร็วที่ 256 แต่จ่าย 600 กว่าบาทต่อเดือนรวม vat แล้ว ซึ่งผมเห็นว่าเพื่อนๆใช้ เน็ต 1 mb แต่จ่าย 600 กว่าบาทเท่าผมซึ่งรู้สึกว่าผมเสียเปรียบเป็นอย่างมาก ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ บ้านผมอยู่แถวปริมณทล ใกล้ๆสนามบินเคยให้มาเช็คสัญญาณแล้วแต่เขาบอกว่าสัญญาณมาไม่ถึง เพื่อนผมเลยบอกให้ติดจานดาวเทียมของทรูแต่จ่ายเท่าเดิม ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอมีทางออกให้ผมไหมครับ

สัญญาณสุดแค่นั้นก็ต้องทำใจแหละครับ ลองหาโปรโมชั่นอาไรที่มานจ่ายเท่าเดิมแต่มีอาไรเพิ่มขึ้นมาหน่อยก็ได้เช่นUBCเอามานั่งดูเล่นซักหน่อย อาไรงี้

Comment

เปลี่ยนโปรฯได้ครับ แต่บอกไว้ก่อนครับว่า600บาทนี้ ..มันพ่วงนะครับคือเราต้องใช่มือถือแบบเติ่มเงินเดือนละ300บาทด้วย

Comment

เราต้องมีเบอร์ทรูหรือติดubcแบบรายเดือน ถึงจะได้ 1M

Comment

น่าสงสารครับ ผมกว่าจะได้ 1 เมก มาใช้ ก็ เหนื่อยเหมือน กัน เมื่อคืน เล่น หลุด เล่น หลุด ไม่รู้เป็นไร พอเลย เที่ยงคืน เล่นได้ซะงั้น คุณ vrthesolo ต้องลองเรียกช่าง ทรู มาตรวจสอบ สัญญาณที่บ้าน และลองคุยเพื่อช่าง จะช่วยหาหนทางให้ ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ จะลองหาทางดู

Comment

ลอง ยกหูเล่นไปก่อน ครับ

Comment

ทรูนี้เราต้องหาอะไรไปล่อมันรับรองได้ผลเช่น ขอเนต 3 เมกไม่เกิน 2 วันได้แน่ๆอยู่ห้องข้างขอเมกนึง 5 วันครับกว่าจะได้

Comment

ผมใช้1เมกมา2ปีแล้วครับ ..โทรไปที่ศูนย์บริการเอาครับ แบบว่าเค้ามีบริการจัดส่งโมเดมให้ถึงที่บ้านเลย(บวกค่าส่ง 100 บาทแรกกับความสบาย)
                  เค้าจะถามก่อนว่าเราพอจะติดตั้งเองได้ไหม รุ่งขึ้นมีคนขับมอเตอร์ไซด์มาส่งแล้วครับ

Comment

ของผมโทรไปครั้งนึง เกือบปีนึงละ เรื่องเงียบหายไป
                    วันนั้นช่างมาซ่อมโทรศัพท์บ้าน ก้อคุยเรื่องอัพสัญญาณ
                    ปากบอก จะตามเรื่องให้ ก้อหายไปอีกเดือนกว่า
                    เลยต้องโทรไปโวย เลยได้มาเมื่อวาน 1mb อิอิ
                    เอาใจช่วยคับ

Comment

Working...
                    X