ขอคำแนะนำเรื่อง CPU Cooler หน่อยนะคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ขอคำแนะนำเรื่อง CPU Cooler หน่อยนะคับ

OverclockZone Member job69's Avatar

Default ขอคำแนะนำเรื่อง CPU Cooler หน่อยนะคับ

คือตอนนี้ที่ดู ๆ ไว้ก้อมี ตามนี้นะคับ (เน้นเงียบและเย็น - งบไม่เกี่ยงคับ)
    ZALMAN CNPS8700NT
    ZALMAN CNPS 9500 AM2
    ZALMAN 9700 NT
    THERMALRIGHT ULTRA 120 ex
    THERMALRIGHT ULTRA 120 (ต้องซื้อพัดลมแยก)
    THERMALRIGHT HR-01 PLUS
    TUNIQ tower 120

อื่ม เคสของผมเป็นของ HP Pavilion
    -ความลึก 7นิ้ว(17.5ซม.) -สูง 15นิ้ว(38.5ซม.) -ยาว 15นิ้วครึ่ง(40 ซม.)
    ช่วยแนะนำหน่อยนะคับว่าสมควรจะซื้อรุ่นไหน
    ที่จะสามารถใส่กับเคสของผมได้ เพราะ
    เคสของผมเล็ก แปลก ๆ คือกลัวว่าซื้อมาแล้วจะใส่กับเคสไม่ได้
    เพราะบ้านอยู่ ต่างจังหวัด กลัวว่าพอซื้อไปแล้วถ้าใส่ไม่ได้
    ทางร้านที่ซื้อจะไม่รับเปลี่ยนสินค้าอะคับ
    ยังไงก้อขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ทุกท่านด้วยนะคับ

ขอบคุณมาก ๆ คับ

OverclockZone Member mybelovetong's Avatar

ไม่รุ้ว่าอันไหนเย็น สุดนะแต่ชอบ อันล่างสุดอ่ะครับ สวนตัว

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

THERMALRIGHT ULTRA 120 ex อยากเงียบสุดๆก็ไม่ต้องติดพัดลมก็ได้ อยากเงียบและเย็นขึ้นมาหน่อยก็ ติดพัดลมรอบต่ำๆ

OverclockZone Member cmo's Avatar

จากเคสแล้วคงต้องสอย 9700NT ล่ะครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

คงต้องเป็นzalmanแล้วครับเพราะเคสเล็กเหลือเกิน120exไม่ได้แน่

OverclockZone Member teppei's Avatar
    แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=322

ดูประกอบงับผม

U120ex ตัดทิ้ง เพราะเคสเล็ก

OverclockZone Member madcat's Avatar

...ผมว่าTHERMALRIGHT กับTUNIQ ตัดทิ้งได้เลยครับ ถ้าไม่อยากเปลือยฝาข้างเคสตลอดเวลา ทีนี้ก็เหลือแค่ZALMAN 9700 NTแล้วล่ะ เชียร์ตัวนี้เพราะพัดลมใหญ่สุดสำหรับzalman(ตามที่ให้เลือกมา) เลยเงียบหน่อยเพราะไม่ต้องหมุนด้วยรอบสูงมากเท่าพัดลมตัวเล็ก

...จะว่าไป ไม่ลองดูAndy หน่อยหรือครับ? ตัวนี้ผมว่าก็เข้าดีนะ

Bookmarks

Bookmarks