Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความต่างของ sb0090 กับ 00100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความต่างของ sb0090 กับ 00100

ต่างกันไงหลอครับ เวลาดูหนังกับฟังเพลง
    แล้วaudigy1 นี่คือ 0090 ป่าวคับ

ง่า เทพมาตอบทีครับ
    ผมจะหาซื้อซาวการ์ด ไว้ฟังเพลงเบาๆ แล้วก็ดูหนัง DVD ผมใช้ลำโพง EACAN a200 5.1 อ่ะครับ
    อยากได้ที่ถอดรหัส DTS ได้

Comment

ขุดคำตอบจากท่านผู้รู้มาครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=221

Comment

ขอบคุนคับบบ

Comment

0090 นี่สงสัยจะดีกว่า 0100 มั้งคับ

Comment

Audigy DE ไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่น้ำเสียงต่างกับ SB Live DE น้อยมากแถมไม่ DTS Decoder อีกถ้าปัจจุบันคุณใช้ SB Live DE อยู่ให้มองข้าม Audigy DE ไปได้เลยครับไม่คุ้มค่าแก่การอัพเกรด

ถ้าจะซื้อจริงๆแนะ Audigy2ZS เป็นขั้นต่ำราคา***งกันไม่เกิน 1000บาท หรือ X-Fi Xtream Music ราคา***งกันไม่เกิน 1500บาท ไปเลยจะครบเครื่องกว่าทั้งในส่วนของน้ำเสียงที่ดีกว่า SB Live DE ชัดเจน มี DTS Decoder ในตัวรองรับ EAX5 สำหรับ X-Fi ครบเครื่องทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ และที่สำคัญไม่ต้องมาขายแล้วไปอัพตัวใหม่ให้เสียเวลาและโดนกดราคาในเวลาอันใกล้

Comment

มีตัง X-FI ไปเลยครับ ไม่ต้องมาหาตัวใหม่ใช้แน่นอน

Comment

0090 ดีกว่า 0100 มากๆครับ เอามาmod audigy4 เสียงลูกเล่นก็เทียบเท่าAudigy2ZSแล้วครับ ประหยัดอีก..!!

Comment

Working...
                X