Announcement

Collapse
No announcement yet.

การแลน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การแลน

ผมอยากทราบว่าการแลนต้องเซ็ตอะไรบ้างครับหลังจากต่อสายแลน

ตัง IP เป็น Auto

แต่ส่วนมาก เสียบ-ลงไดร์เวอร์ ก้อใช้ได้

Comment

แค่เสียบสายแลน
      แค่นี้ก็ได้แล้วเหรอครับ

Comment

เซ็ต ip auto แล้วก็ เซ็ต workgroup ให้เหมือนกัน

แล้ละตังชื่อคอมด้วย เวลาหาเครื่อง ก็ view workgroup ได้เลย จะเห็นชื่อเครื่องขึ้นมา
        Last edited by kgb99; 18 May 2008, 13:47:09.

Comment

windows XP พวกตัวโม จะตั้งชื่อเครื่องมาให้อยู่แล้ว

ถ้าลงจากแผ่นเดียวกันอย่าลืมไปเปลี่ยนชื่ออาคับ เดี๋ยวชนกัน

Comment

เอาไปใช้กับอะไรล่ะครับ

Comment

Working...
            X