Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเป็นบ้างคับ P5E3 X38 เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเป็นบ้างคับ P5E3 X38 เปิดไม่ติด

ตอนซื้อก็ดูแล้วว่ามันรับ bus1333 แต่มาใช้กับ E8400 DDR3 corsair HD3870 งงเลยคับ เปิดไม่ติด เลยเอาไปที่ร้าน ถ้าเอา CPU bus ต่ำกว่า 1333 มาใช้ปกติดีคับ ดูแล้วเหมือนไม่รับ CPU ที่ร้านก็ลงทุนแกะ CPU ตัวใหม่จากกล่องมาลองไม่ติดเหมือนกัน แฟต bios ตัวใหม่แล้วก็ยังเป็นๆหายๆ เลยเอามาลองใช้ก่อน ยังไม่ทันได้ clock เลย รบกวนเพื่อน ๆ กันหน่อยนะคับ
    Last edited by e230; 18 May 2008, 13:46:58.

อาจจะเป้นปัญหาที่ramไม่เข้ากะบอร์ดก็ได้ ผมใช้ P5K-E ก็ใช้กับG.Skill 800 HZ(D9GMH) ไม่ได้ วันดีคืนดีมานก็ติดแล้วมานก็ไม่ติดซะดื่อๆ พอเปลี่ยนram ใช้ได้สบายเลย

Comment

น่าจะเป็นที่แรมนะครับ เพราะของผม P5E @ Maximus + C2D 6750 + Corsair XMS2 CL5 ถ้าใส่แรม 4 แผงไม่บูทซะงั้น แต่แรมและ CPU ชุดเดียวกันไปใช้กะ Maximus และ P5K Deluxe ได้ งงเหมือนกัน
      Last edited by tumza; 18 May 2008, 15:32:36. Reason: กำรีบเกินพิมพ์ CPU ผิดซะงั้น

Comment

เปลี่ยนแรม2GB 9300 T T ทำงานเป็นเดือนเลย แต่แปลกตรงที่ว่าเปลี่ยน CPU เป็นตัวต่ำกว่าายนะคับ ลองเอาของข้างบ้านมา ปกติไม่เป็นไรเลย นี่ก็ใช้บอร์ดเดิมอยู่แต่เอา CPU ตัวอื่นใช้ปกตินะคับ

Comment

Working...
        X