Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังธง hd2400xt กับ hd2500xt กับ 8400g,gs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังธง hd2400xt กับ hd2500xt กับ 8400g,gs

คือตามนนี้อ่ะคับ จะซื้อโนทบุคเรวๆนี้ ที่สนใจคือ acer เพราะมันสวย

ใช้งานเล่นเกมบ้าง และก้ใช้อัดเพลงคับ

ก้อยากถามว่า ไอการ์ดจอ3ตัวเนี้ย อันไหนมันแรงกว่ากันอ่ะ เล่นมเกมสเปคไม่สูงมากคับอย่างมากก้

pes08 ผมอ่านไหนหนังสือโทนบุคเสปคเค้าเขียนยังงั้อ่ะ

radeon 2400xt สัญญานนาฬิกา - แรม256 บิต 64 ไปป์ลายน์ 8
    radeon 2500xt สัญญานนาฬิกา - แรม128 บิต125 ไปป์ลาย 4(น้อยจังหรือพิมผิด)
    gforce 8400m g,gs สัญญานนาฬิกา400 แรม256 บิต64 ไปปลาย ?

ตามนี้คับผมอ่านในหนังสือโนทบุค2008 เลยไม่รุ้ว่าตัวไหนแรงกว่ากัน

เอ่ออีกอย่างคับ acer ไอระบบเสียง

โฮมเทียเตอร์ กับ สเตอริโอ อันไหนเสียงดีกว่ากัน (*ขอบคุนทุกคำตอบคับ*)

HD2500XT ไม่มีชิปการ์ดจอรุ่นนี้นะครับ มีแต่ X2500

เรียงตามลำดับความแรงนะครับจากมากไปน้อย
    8400M GS > HD2400XT > 8400M G

เรื่องเสียงผมไม่ทราบครับ แต่เท่าที่ผมรู้
    Home theater ใช้ดูหนัง
    Stereo ใช้ฟังเพลง

Comment

นั่นแหละคับ x2500 ผมเขียนผิด

Comment

ผมว่าเล่นpes2008 มอง8600ขึ้นไปดีกว่าไหมคับเพราะเกมนี้กินสเปคนะคับ

Comment

X2500 แรงที่สุดในบรรดา 3 ตัวที่คุณดูอยู่ครับ

Comment

X2500 แรงกว่าทุกตัวที่คุณกล่าวมา แต่!!!
            มันรองรับแค่ DX9.0c ครับ
            เพราะจริงๆแล้ว X2500 คือ X1700 ที่นำมาเพิ่มความสามารถ
            ในการดูหนังครับ(ภาพสวยกว่า X1700) แค่นั้นเองครับ
            ไม่แน่ใจว่า เทคโนโลยีการผลิตเล็กลงกว่า X1700 รึป่าว
            เพราะมันส่งผลให้ความร้อนลดลงครับ

Comment

90นาโนเท่ากันคับ ในหนังสือบอก

Comment

แต่เท่าที่ผมรู้มามันไม่เท่าครับ
                ลองดูได้จาก wikipedia ครับผม
                Attached Files

Comment

แต่เท่าที่ผมเห็นจากบอร์ด OCZ ของเรา
                  ผมว่าท่านเล่น 8400M GS แล้วอัพเดทไดรเวอร์เอา
                  คะแนนเทสตู้ปลา ก็จะเท่า X2500 แล้วครับ ( 46k )
                  เทคโนโลยีการผลิตเล็กกว่า(มั๊ง) แล้วก็รองรับ DX10 ครับผม
                  Ati มันอัพเดทไดรเวอร์ไม่ได้อ่า
                  (ใช้มา 10 เดือนยังหาไดรเวอร์ใหม่ไม่ได้เลยครับ)

Comment

แล้วไอ3ตัวที่ผมบอกมา เทียบกับ gma x3100 อันไหนแรงกว่าคับ

Comment

โหกำ X3100 นั้นมัน ออนบอร์ดนะครับท่าน
                      แรงสู้ 8400M G ยังไม่ได้เลยครับ -.-"

Comment

Working...
                      X