Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมแย่งกันวิ่ง กิน cpu 100 % เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมแย่งกันวิ่ง กิน cpu 100 % เลยครับ

คือมันไม่เจาะจงเป็นโปรแกรมอ่ะครับ แต่มันจะแย่งกัน จนcpu วิ่ง 100 % แต่ไม่ตลอดเวลาครับ เครื่องไม่เลยกระตุก เลยไม่ทราบว่ามาจากโปรแกรมอะไรอ่ะครับ ใช้ avg สแกนทั้งไวรัส กับ spy ก็ไม่มีอ่ะครับ อาการเริ่มแรกอาจจะมาจาก Daemon Tools เพราะใช้แล้วเจอประจำครับ ที่มันจะมีปัญหา แล้ว โปรแกรมสแกนไวรัสก็จะแจ้งว่ามันเป็นไวรัส อาการที่เกิดจาก Daemon Tools ก็จะทำให้เครื่องกระตุกครับ แต่ลบออกแล้วก็หาย แต่ตอนนี้ลบออกแล้ว ก็ไม่น่าจะใช้ปัญหาจาก Daemon Tools
    เกี่ยวกับเกม f.e.a.r. หรือป่าวครับ พอเล่นไปถึงด่าน 8 มันโหลดนานมาก ๆ พอเข้าเกมได้มันก็ค้าง แล้วฉากก็เป็นสีดำ เล่นไม่ได้คับ (อันนี้แค่สันนิฐานครับ)

จากที่สังเกต จะมีโปรแกรม bitcomet กับ guard.exe ที่มากิน cpu บ่อย ๆ กินที่ก็40-80 ครับ แล้วก็มี svchost ตัวนี้มาไม่บ่อย แล้วก็แก้ไปแล้วด้วยครับ ส่วนที่น่าเป็นห่วงก็เป็น explorer.exe กับ taskmgr.exe ที่กินเป็นประจำ โปรแกรมอื่นไม่กิน ก็มีมันกินอยู่ 2 ตัวอ่ะครับ กินที่50-90 เลยครับ คราวที่แล้ว explorer.exe กับ taskmgr.exe กินกัน2 ตัว 100 เลยครับ แก้ไม่หายเลยต้อง format ครับ แต่คราวนี้ มันไม่ใช่ครับ ผมควรแก้ไขยังไงครับ
    ขอบพระคุณมาก ๆ คับ

ผมว่าในที่บอกมาไม่น่าจะเกียวเรยอะครับ bitcomet ของผมไม่กินเรยอะ

จะมี svchost เนี่ยอะครับ ที่กินมากมาย 100 ตลอด

Comment

Working...
    X