Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ เกมแรกในชีวิตที่เล่นบนคอม ของแต่ละคนเกมอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Prince of Persiaกับดูมครับจำได้แม่นเลยตอนเล่นป5

Comment

• น่าจะเป็น ปริ้น ออฟ เปอร์เซีย หรือ dune เนี้ยแหละ

Comment

• sim city

Comment

• เกมฝึกพิมพ์ดีดบนดอสอ่ะ ที่มีตัวอักษรหล่นลงมา ต้องพิมพ์ให้ทันก่อนตกลงพื้น เกมต่อมาก็พวก doom,lion king,aladin มั้ง จำไม่ค่อยได้แล้ว

Comment

• ซีนอน2 ครับ เกมยานยิงแนวตั้ง กับเกมโปกเกอร์ แก้ผ้า ในห้องคอมโรงเรียน (ไม่รู้ว่าเพื่อนมันหามาจากไหน) เล่นกับดอส ใช้แผ่น 5 นิ้วเล่น กับเครื่อง PC รุ่น 386 ครับ(เก่าไปรึเปล่า)

Comment

• nfs ภาคแรกครับ เครื่อง Intel p 166

Comment

• มาริโอเลย สมัยยังเป็น dos อ่ะ

Comment

• Doom ภาคแรก อิอิ

Comment

• NFS 1ที่ยังใช้จอยไม่ได้เพราะยุคนั้นไม่มี ใช้วิน 95 หรือ98จำมะได้นานมาก

Comment

• re3

Comment

• ผมเป็น street fighter ภาคแรกสุด ลงให้ เครื่อง แฟมิลี่ อะ เล่นตอน ป.1 ปัจจุบันอายุ21
                        สนุกมากๆทำให้เล่นเกมส์มาจนทุกวันนี้ ขอบคุณ ค่าย capcom และทุกคนในcapcom ที่ทำเกมส์ดีๆมาโดยตลอด
                        [ สุดยอด ]

Comment

• ถ้า console ผมเล่นพวก Atari นะ (ไ่้ม่มีเครื่องเล่นเองหรอก ไปเล่นบ้านคนอื่นน่ะ)

ถ้า PC ก็ Conquest Earth เกมส์เก่าแล้วล่ะ ลองหาใน google ยังไม่ค่อยจะเจอเลย (เล่นที่โรงเรียนอิอิ)

Comment

• C&C: General...

Comment

• เรย์เเมน ครับผม

Comment

• เกมไพ่ในคอม อะคับ

เกมแรกสำหรับผม

Comment

Working...
                                X