Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา Biochock มาทำเปงหนัง น่าดูเนอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าดูครับ..แต่เกมส์เล่นไม่จบเหมือนกัน งง วิ่งไปวิ่งมา

Comment

bioshock = หนังผี-*-

ส่วน crysis เคยมีข่าวว่าจะมีหนังนิครับ

Comment

"หนังที่ทำมาจากเกมส์มักจะห่วย"

ปล.ขอให้อย่าเป็นอย่างงั้น

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          "หนังที่ทำมาจากเกมส์มักจะห่วย"

ปล.ขอให้อย่าเป็นอย่างงั้น
          ไม่แน่นะครับ ดูผู้กำกับแล้วไม่น่าจะเจ้ง

แต่ผมว่า ถ้า crysis สร้างเป็นหนัง น่าจะเจ้ง นะครับ เจ้งเพราะต้นกล้วย เยอะเกินไป

ก๊ากๆๆๆ
          Last edited by wt25044; 21 May 2008, 09:25:36.

Comment

ส่วนใหญ่ "เกมส์ที่ทำตามหนังอ่ะ รุ่ง แต่หนังที่ทำตามเกมส์อ่ะ แป๊ก"

Comment

เกมส์นี้แมร่งหลอน ไม่กล้าเปิดเสียงดังเลยครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by us---army View Post
                เกมส์นี้แมร่งหลอน ไม่กล้าเปิดเสียงดังเลยครับ อิอิอิ
                เข้าบอกว่า เวลาเล่นเกม หลอนๆ ให้ได้ บรรยากาศและอารม ต้องเล่น ช่วง นั่งเล่นคนเดียวตั้งแต่เที่ยงคืนเป็นต้นไป แล้ว ปิดไฟ ให้หมดทั้งบ้าน เปิดเสียงลำโพง ยิ่งถ้าบ้านไหน มีกระจกอยู่ข้างๆติดกับผนังบ้าน แล้วลองหันซ้ายหันขวา จะได้อารม มากครับ

ผมเคยทำอยู่ครั้งหนึ่ง มันเป็นเกมนักสือ ลงไปสืบสวนเกี่ยวกับรถไฟใต้ดิน แล้วก็ไปเจอพวกฆาตกร คนจรจัด แต่ละคนนี่ เดิน วิ่งเหมือนไม่ใช่คน มันคลานยังกับผี วิ่งเหมือนหนุมาน - - เอาเป็นว่า หลอนสุดๆอะครับ

ซึ่งได้บรรยากาศมากๆ หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยทำแบบนี้อีกเลย - - กลัว ชาตินี่ขอสาบาน ว่าจะไม่เล่นเกม ผีๆ หลอนๆ อีก เล่นแต่สงคราม ฮ่าๆ

Comment

ถ้าทางจะหลอนดีครับ

Comment

มะกล้าเล่นแห๊ะ bioshock 5 5 5+

แค่ gears of war นี่ เล่นไปนั่งทำใจไปเลย

Comment

น่าดูมากมาย

แต่ยางเล่นม่ายจบเรย

หารองเท้า big daddy ม่ายเจอ

รอดูหนังเรยดีก่า

Comment

เกมส์ ที่จะทำเปงหนังมีอีกน่ะ เช่น print of persia / Metal Gear Solid / Devil may cry แระไรอีกมะรุ้จำมะได้ ส่วนการ์ตูน เห็นว่าเค้าจะเอา Dragon ball มาทำเปงหนังเหมือนกัน มะรุ้จะแนวริป่าว นึกภาพไม่ออก 5555+

Comment

ท่าจะมันครับอย่างนี้

Comment

ชอบๆ ดูโรงเลย

Comment

อิอิ น่าดูๆ เล่นอยู่อ่ะ
                              แต่ FarCry ก็นะ ชอบมากเหมือนกันเกมนี้ แต่ดันไปตกอยู่ในมือ Uwe Boll ซะละ เฮ้อ เกมดีๆ O_o

Comment

Working...
                              X