Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาเหตุเป็นเพราะ MSI 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาเหตุเป็นเพราะ MSI 3870

ผมรอ MSI 3870 มาจนฉี่เหนี๋ยวแล้ว (ขออภัยที่ไม่สุภาพ) อยากทราบสาเหตุ ทำไมไม่มีขายในไทยเลย จะฝากเพื่อนซื้อจากต่างประเทศ ถ้าเน่าจะไปเคลมที่ไหน ใครรูมั้งทำไม เค้าไม่เอามาขายในไทย ผมว่ามีหลายคนนะที่รอเหมือนผม
    คอมมาร์ทมิถุนายนนี้ (12-15 มิ.ย.) ผมจะยกเครื่องใหม่ ผมน่ะรัก MSI ทั้ง MB+VGA กะเอาของ MSI แต่ถ้า 3870 ไม่มาแน่ ๆ ผมก็คงหันไปเล่น GIGABYTE แน่แล้ว
    รักนะ MSI

อิอิ ผมสนับสนุนMSIคับ รออีกแป๊ปคับ เด่วมาเยอะแน่

Comment

ของที่ใ้ช้อยู่ก็แรงขี้หดแล้วท่าน

Comment

MSi ตอนนี้เป็นลูกเมียน้อย Hec อยู่ครับ
        Hec ดันเอา Palit ของราคาถูกเข้าอีก
        MSI กว่าจะเอาเข้ามาก็เอาแต่รุ่นที่ Sink พิเศษ
        ผมว่าลองหา Supplier เจ้าอื่นเพิ่มด้วยดีมั้ยครับ

Comment

คำก็ลูกเมียน้อย สองคำก็ลูกเมียน้อย ลูกเมียน้อยก็คนเหมือนกัน

ผมเชื่อ สักวันหนึ่ง HEC จะมองเห็น MSI ว่าเป็นลูกเมียน้อยที่น่าทึ่ง

ถ้าวันไหน MSI ขายดีติดตลาดขึ้นมาแล้ว อย่าตามมาง้อละกัน................ 5 5 5~~

ขำๆ...ชิวๆ ของดีจริง บอกต่อ ปาก ต่อ ปาก ยังไงมันก็อยู่ได้....

Comment

ก็รอไอ้สักวันที่ว่าอยู่เนี่ย

ตลกจะตาย กำตังค์จะไปซื้อแล้วไม่มีขายเนี่ย

Comment

Originally posted by maesalong View Post
              คำก็ลูกเมียน้อย สองคำก็ลูกเมียน้อย ลูกเมียน้อยก็คนเหมือนกัน

ผมเชื่อ สักวันหนึ่ง HEC จะมองเห็น MSI ว่าเป็นลูกเมียน้อยที่น่าทึ่ง

ถ้าวันไหน MSI ขายดีติดตลาดขึ้นมาแล้ว อย่าตามมาง้อละกัน................ 5 5 5~~

ขำๆ...ชิวๆ ของดีจริง บอกต่อ ปาก ต่อ ปาก ยังไงมันก็อยู่ได้....
              ถ้าผมไม่ง้อผมจะพูดหรือ เอาตังไป7000 ไปร้านบอกไม่มีของนี่นะครับ
              ตอนจะซื้อ 9600GT ก็สั่งไป dealer บอกไม่มีของ มีแต่ชื่อสินค้า
              สาธุขอให้ HEC ทำตามที่ท่านพูดเถอะ ขายดีเมื่อไหร่ผมจะขอบคุณมาก ยิ่งเร็วยิ่งดี ผมจะได้มี MSI ใช้กับเค้าสักที แถวบ้านมีแต่ Mainboard กับ MSI GF 8500GT นอกนั้นหาไม่ได้เลยสั่งก็ยาก แต่ Palit ลูกคนใหม่ของ HEC มีเพียบ ผมล่ะเซ็ง
              ผมเคยใช้ MSI 7600GS นะครับเคยใช้เงียบสวยเย็น ถ้ามันมี MSI ให้ผมซื้อตอนนั้นผมซื้อแล้วครับ คงไปไม่เล่น XFX (ลูกเมียหลวง) หรอก มันแพง
              ปล.เอา 9900GT มาขายถูกๆหน่อยนะครับ จะเล็งยี่ห้อนี้ก่อนเหมือนเคยถึงแม้ว่ามันจะมาช้าก็ตาม
              Last edited by Khow; 31 May 2008, 18:06:43.

Comment

ของงี้พูดยากครับ มันก็เหมือนคนรักนะครับมีบางช่วงที่รักหวานชื่น แต่ไปๆมาๆพอมีรักใหม่เข้ามา

ก็ลืมคนรักเก่าแต่ด้วยเยื่อใยที่มีอยู่หรือยังไงก็ยังให้ความรักบ้างแต่ไม่มากเหมือนก่อนเพราะหวานชื่นกับรักใหม่

ที่จริงก็อยากจะพูดมากกว่านี้ละครับแต่พอพูดในนาม MSI แล้วก็พูดได้ไม่เต็มที่ครับเพราะยังไงก็คือพันธมิตร

คู่รักที่รักเริ่มจะจืดจากแต่ก็รอซักวันที่รักจะกลับมาหวานชื่นเหมือนเดิม

Comment

ถ้าทาง supplier รีบเอาเข้ามาขายไวๆจะทำให้ผมรัก MSI มากขึ้นครับ
                  ซื้อ VGA MSI เพราะชอบประกัน ARC & HEC MSI อยู่ในตัวเลือกแรกๆของผมนะครับ
                  ปล.ผมไม่ใช่สาวก ASUS นะครับ (แต่บางยี่ห้อผมก็ไม่ชอบการตลาดของเขาเหมือนกัน) ที่จำต้องใช้เพราะ MSI ไม่มีขายแถวบ้านครับ Mainboard ตัวแรกของผมก็ MSI รู้คุณภาพเขาดี ถึงอยากให้มีขายไงครับยังไงก็ยังเชียรือยู่นะ
                  ปล2. เสื้อที่ท่านแจกยังอยู่ดีครับใส่ไปเดินเล่นเสมอ

บอร์ดชิบ P45 มีมั้ยครับว่าจะย้ายค่ายมา MSI มั่งจะสั่งผ่าน JIB ได้ป่ะเนี่ยจะได้ง่ายเวลาเคลม

Comment

คาดว่าตัวของ P45 จะได้ขายตามต่างจังหวดด้วยนะครับ (4S บอกมา)

ผมเองก็หวังให้ได้ขายเยอะๆมากกว่าของ P35 เพราะว่าในรุ่นของ P45 ผมว่าสวยโดนใจ

อีกทั้ง 4S ก็มีความพร้อมว่าที่ผ่านมา

ปล.ท่านเก็บเสื้อไว้ดีๆนะครับเดียวจะกลายเป็นของหายากแล้วที่ตัวผมยังไม่มีเหลือเลย

Comment

ตอนนี้มอบให้ท่านพ่อไปแล้วอ่ะครับ
                      ท่านบอกสวยถูกใจดีเสื้อสีดำ

Comment

มีเรื่องจะชม HEC & ARC & MSI & XFX อยู่พอดีครับ

2 อาทิตย์ก่อนผมส่งเคลม MSI 8800GT รอแล้วรอเล่าแล้วก็โทรไปถามทาง MSI ก็ปรากฏว่าเค้าบอกมาตรงๆว่าไม่มีของเปลี่ยน และไม่รู้ว่าจะมีเมื่อไหร่ด้วย

ก็เลยโทรเจรจาต่อรองกับทาง MSI & ARC อยู่ซักพัก สุดท้ายเค้าโทรมาแจ้งว่า จะเปลี่ยนการ์ดให้ จาก MSI 8800GT ไปเป็น XFX 8800GT แทน

ดีใจมากมาย...

Comment

บริการดีจริงๆ

Comment

3870 มาไว ๆ นะ สาธุ

Comment

Originally posted by irobot13 View Post
                              3870 มาไว ๆ นะ สาธุ
                              โอมเพี่ยง สาธุ

ไม่ได้ด้วยวิทยาศาสตร์ก็ต้องด้วยไสยศาสตร์ละ

Comment

Working...
                              X