Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 36k เอา notebook รุ่นไหนดี เน้นเกมส์ เครื่องไม่หนัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 36k เอา notebook รุ่นไหนดี เน้นเกมส์ เครื่องไม่หนัก

มีงบ 36k เอา notebook รุ่นไหนดี เน้นเกมส์ เครื่องไม่หนัก
    ที่ผมเล็งไว้รุ่นนี้ดีไหม Acer Aspire 4920G-602G25Mn/C001

เห็นเขาพูดมา Acer ห่วยๆแต่ผมก็ไม่เคยใช้นะเลยอยากรู้หรือมีรุ่นอื่นก็ช่วยแนะนำทีครับ

ผมแนะนำ BenQ S41 ครับ 8600GS

Comment

ถ้าเน้นเกมส์ก็ตามท่าน god handครับ

Comment

แล้วเครื่อง Acer Aspire 4920G-602G25Mn/C001 ละครับดูเปงไง บอกตามตรงว่าหลงไหลกะรูปลัก ของมันมากมายอ่าครับ ถ้าตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ถือว่าคิดผิดมากไหมไปดู BenQ แล้วไม่โดนอ่าครับ ส่วนเรื่องเกมก็ไม่ได้คาด
        หวังว่าจะต้องเป็นเกมแบบหนักมากมายเท่าไร่อ่ะครับ ประมาน couter strike ประมานนี้ครับ บอท 10 ตัวพอได้ยิงหนุก

Comment

ตามใจเงินในกระเป๋าท่านเถอะครับ แต่ผมใช้ s-41 357 ครับ สเปกในตำนานครับ อิอิอิ

Comment

สวยก้ acer เล่นเกมแรงๆ ก้ benq s41

Comment

นานาจิตตัง อิอิ

Comment

ผมใช้ ACER 4920G อยู่ครับ บอกได้เลยว่า
                ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะครับ แต่สวยมันไม่ทำให้ท่าน
                เล่นเกมได้ดีขึ้นเลยครับ แถมขนาดของมันผมว่ามันหนาๆ
                อยู่ครับ ถ้าตอนที่ผมจะซื้อ(เกือบ 1ปีที่แล้ว)
                BenQ ไม่ใช่ สเปค T7100 หล่ะก็ ผมก็คงจะซื้อมันไปแล้วครับ

Comment

เน้นสวยเอาเอเซอร์
                  เน้นเล่นเกมและหรู(บอดี้เป้นอะลูมีเนียมอััลอยด์) s41

ไงก็คิดดีนะคับกาดจอในโนีตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

Comment

จะพูดตามจริงก็ Acer ห่วยในส่วนลึกนะครับเพราะ

- cpu overclock ไม่ได้ (ถ้าท่านไม่กังวลเรื่องนี้ก็ข้ามได้)
                    - การ์ดจออาจด้อยกว่ายี่ห้ออื่น ๆ ถึงเป็นรุ่นการ์ดตัวเดียวกัน แต่ ram การ์ดจอจะต่ำกว่า
                    ยกตัวอย่างรุ่นผม 8600GT DDR2 ส่วนยี่ห้ออื่น ๆ DDR3 กันหมด

เป็นต้น

มีข้อเสียเปรียบก็ต้องมีข้อได้เปรียบ

- ไม่แพง
                    - ศูนย์บริการเยอะ
                    - drive อ่านแผ่นไม่ค่อยมีปัญหา (เท่าที่เจอมากับตัวเอง)

ส่วนรูปร่างสวยหรือไม่สวยก็อีกเรื่องนึงไม่ขอออกความเห็น

Comment

เชียร์ s41 คับ

สมราคาคับ

Comment

เล่นเกม notebook จะสนุกอาราย เค้าไว้ ทำงานอ่ะนะ - -*
                        ระบบระบายความร้อนก็ไม่ค่อยดี จะเจ๊งเอาง่ายๆ ได้นะ ใช้งานผิดประเภทเนี่ย
                        จะเล่นเกมทั้งที ก็เล่น PC ดีกว่าครับ

เล่นเกมก็ s41 ละกัน แรงได้เต็มที่ แล้ว ละ -*0*-

Comment

S41 อ่ะครับแต่ตอนนี้ยังมีขายอยู่อีกหรอ เห็นต้องนี้ ที่ IT City มันไม่มีของแล้วอ่ะ สาขา ซีคอนสแควส ครับ

Comment

S41 โดนเชียร์กันจนของหมดไปเรย ดีๆจะได้มีรุ่นใหม่เข้ามาอีก

Comment

อยากที่ท่าน Ballsmn บอกคิดได้เลยใช่จริงๆเลยใช้งานผิดประเภท

วันนี้ไปถอย Aspire 4920G-602G25Mn/C001 มาแระครับของไม่มีแต่มัดจำกะสังของไว้ อัพแรมเป็น 4G เลย
                              ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกท่านที่ให้คำแนะนำที่ดีๆ

Comment

Working...
                              X