Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ OCZ ดูที่ครับ boot เข้า windows ไม่หน้าจอมันมืดไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ OCZ ดูที่ครับ boot เข้า windows ไม่หน้าจอมันมืดไปเลย

พี่ OCZ ดูที่ครับ boot เข้า windows ไม่หน้าจอมันมืดไปเลย

คอมผมเป็น notebook นะครับ ยี่ห้อ FUJITSU อะครับ

ปัญหาเกิดตอนเปิดเครื่อง มันscan C:\

แล้วขึ้น \BOOTEX.LOG not valid คืออะไรอะครับ
    แล้วอีกตัว \hiberfil.sys not valid คืออะไรอะครับ

แล้วผมจะ format เครื่องนะครับใส่แผ่น boot windows เข้าไปพอถึงขั้นตอนสุดท้ายที่กำลังตรวจ hardware ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่มันไปค้าง หน้า windows starting อะครับ ก่อนที่จะให้เลื่อกคำสั่ง ว่าจะ format drive C:\ หรือ D:\ มันค้าง และตรงหน้า windows starting น้าไม่มีไรขึ้นมาเลยนะครับรอเป็น ชั่วโมงเลยครับ

พี่ๆครับช่วยด้วยนะครับมีงานอยู่ในเครื่องเยอะเลยอะครับ

อืม แบบนี้ไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นที่ software

ลองหาแผ่น windows ตัวอื่นมาลงดูนะ

Comment

รู้สึกแจ้งว่าไฟล์บูตระบบจะเสียหายครับลองเปลี่ยนแผ่น window ดูใหม่ว่าหายละป่าว
      ถ้าแก้ไม่หายน่าจะเกิดจากไดร์ CD หรือ HDD เริ่มมีปัญหาแล้วครับ ลองไล่แก้ไปทีละจุดดูก่อน

Comment

รู้สึกแจ้งว่าไฟล์บูตระบบจะเสียหายครับลองเปลี่ยนแผ่น window ดูใหม่ว่าหายละป่าว
        ถ้าแก้ไม่หายน่าจะเกิดจากไดร์ CD หรือ HDD เริ่มมีปัญหาแล้วครับ ลองไล่แก้ไปทีละจุดดูก่อน

Comment

ขอคุณครับจะรีบดำเนินการตามที่บอกครับ

Comment

โดนเหมือนกานใครมีข้อมูลช่วยบอกหน่อย ...คิดว่าไวรัสชัวเพราะ เครื่องเพื่อนก้อเป็น บูตแล้วจอมืดสนิท

Comment

Working...
            X