Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ [BenQ S41-310]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ [BenQ S41-310]

หวัดดีครับ เราใช้ benqs41 - 310 นะ

ใช้มาปีนึงแล้วเกิดปัญหาขึ้นครับ

ตอนนั้นเล่นเกม อยู่ อยู่ๆดีก็เกิดจอฟ้าขึ้นว่า ประมาณว่า nv_4.disp

ผมเลยไปsearch เค้าก็บอกว่าไดร์ฟเวอรการ์ดจอ์เสีย ผมเลยไปโหลดใหม่ ทีนี้พอลงแล้ว จอเละเลยครับ

ทำไรไม่ได้เลยเครียดมาก แต่เวลาเข้า save mode กับเล่นโดยไม่เสียบไฟบ้าน มันไม่เป็นนะครับ

มันเป็นเฉพาะตอนเสียบปลั๊กเข้ากับไฟบ้าน ผมเลยนึกว่าเปนที่ power supply

หลังจากนั้นผมก็เลย uninstall driver ออกไป มันก็หายครับ เลยคิดว่าไดร์ฟเวอร์อาจจะเสียแน่เลย

เลยจะถามเพื่อนๆว่าคอมผมเสียตรงไหน ถ้าเป็นที่driver รบกวนช่วยส่งลิ้งโหลดหน่อยนะครับ ผมใช้xp sp 2

ปล หาdriver vga ของ xp ยากจัง ไปใช้ vistaดีมั้ยครับ

ช่วยด้วยนะครับเดือดร้อนมากๆๆ

ขอบคุณมากครับ TT__TT

ลงไดเวอรืใหม่ตามนี้

Driver สำหรับ BenQ ทุกรุ่น
    ftp://benq.myftp.org/
    username : user

Comment

ลงแล้วครับหน้าจอเละเหมือนเดิมครับ T_T

Comment

Originally posted by naszeotoez View Post
        ลงแล้วครับหน้าจอเละเหมือนเดิมครับ T_T
        ลงวินโดว์ใหม่

Comment

ขอโทษคับ ลงได้แล้วครับ
          ผมไปดูตรง Device manager มันเป้นเครื่องหมายตกใจสีเหลืองๆ
          ทำยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

กำแปลว่ายังใช้ไม่ได้ครับลองลง DRIVER ใหม่อีกทีครับ ถ้าไม่ได้อีกลองเวอร์ชั่นนี้ดู

คลิกเลย

ถ้าไม่ได้อีกลง Windows ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
              กำแปลว่ายังใช้ไม่ได้ครับลองลง DRIVER ใหม่อีกทีครับ ถ้าไม่ได้อีกลองเวอร์ชั่นนี้ดู

คลิกเลย

ถ้าไม่ได้อีกลง Windows ใหม่ครับ
              ตามนั้นเรยครับ

Comment

ไปถามร้านร้านเค้าบอกการ์ดจอเสียอ่ะคับ TT___TT

ใครรุ้มั่งว่า benq เค้าประกันกี่ปีอ่ะคับ

Comment

การ์จอเสียเหรอ ผมใช้ s41 310 เคลมการ์ดจอเสียนี่แหละ 1 เดือนผ่านไปและ ยังไม่ได้เลยตอนซื้อก็บอกว่ามีปัญหาใช้เวลาไม่เกิน 1-2 สัปดาห์ในการเคลม แม่เจ้า 1 เดือนยังไม่ได้ ซื้อมาซ่อมแท้ๆนานจิงๆ

Comment

Originally posted by Dizon_ View Post
                    การ์จอเสียเหรอ ผมใช้ s41 310 เคลมการ์ดจอเสียนี่แหละ 1 เดือนผ่านไปและ ยังไม่ได้เลยตอนซื้อก็บอกว่ามีปัญหาใช้เวลาไม่เกิน 1-2 สัปดาห์ในการเคลม แม่เจ้า 1 เดือนยังไม่ได้ ซื้อมาซ่อมแท้ๆนานจิงๆ
                    คนโชคร้ายมีจิง แต่คนโชคดีก็มีเยอะ

ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ปายครับ เห็นใจ..

Comment

Working...
                    X